ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายนอกเรื่องครับ C2 Pub ที่เซกาหน่อยครับ ไม่ยอมจ่ายค่าตัว  (อ่าน 11722 ครั้ง)

ออฟไลน์ maanakorn

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +2/-0
  • มือกลองห่วยแตก
เนื่องด้วยวงผมไปเล่นดนตรีที่เซกา ร้าน C2 Pub ก่อนเล่นก็ตกลงกันด้วยค่าเหนื่อยที่ต่ำมาก แต่ผมก็ตกลงที่จะเล่น กะว่าเล่นรอเผื่อมีที่ใหม่ก็จะออก เพราะทางร้านบอกว่าไม่ต้องเซ็นสัญญา จะได้ไม่ผูกมัดกัน และทั้งผมและสมาชิกในวงเป็นคนสกลก็เลยคิดว่าจะเล่นไม่นาน เพราะมันไม่คุ้ม แต่พอเล่นไป13วัน อีก2วันจะเป็นวันตัดเงิน แต่มีเหตุจำเป็นที่จะต้องลาออก เลยถามทางร้านว่า จะขอลาออกตอนนี้จะขอเบิกเงินได้มั้ย (ถ้าร้านบอกว่าไม่ได้ก็กะจะเล่นให้ครบวันตัดเงินค่อยออก) แต่ทางร้านตอบว่าได้เดี๋ยวจะเอาเงินมาให้ รอเกือบ 2 ชั่วโมงก้ไม่ห็น พอดีรีบกลับสกลเลยโทรไปถามทางร้านเลยขอเลขบัญชีบอกจะโอนมาให้ รอ 2 วันก็ยังไม่โอน เลยโทรตามทางร้านบอกว่าจะเรียกประชุมหุ้นส่วนก่อน เพราะวงเล่นไม่ครบวิค (อ่าว แล้วทีแรกบอกจะให้) พอโทรตามเรื่อยๆ มีคำตอบมาว่า ไม่ให้ เขาประชุมกันว่าไม่ให้ โมโหมาก ค่าใช้จ่ายตอนไปเล่นออกเองหมด เหนื่อยก็เหนื่อย เงินก็ไม่ได้ ร้านนี้โคตรไม่จริงใจ บอกว่าให้แล้วไม่ให้ จ้างก็โคตรถูกแถมเบี้ยวเงินอีกอันที่จริง เงินแค่ไม่กี่พัน ทั้งๆที่ตอนที่วงผมไปเล่นดึงคนเข้าร้านได้ตั้งเยอะ ลูกค้าติดวงผมครับ เลยเป็นข้ออ้างว่า วงผมออกทำให้ลูกค้าเขาหาย แหม มันก็จริง แต่มันจำเป็น ทำไงอ่ะ ก็ตกลงกันดีแล้วก่อนออก เงินแค่ไม่กี่พัน น่าจะซื้อใจกันไว้ แถมยังบอกว่าให้ไปออเล่นใหม่อีกรอบ ใครจะไป

maanakorn

• หน้าใหม่
  • *

maanakorn

ออฟไลน์ pegasus

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +96/-1
  • ก็แค่ 63T STD
ถือว่าทำทานครับ

• หน้าใหม่
  • *
ถือว่าทำทานครับ

ครับผม ถือว่าไปทำให้นักท่องเที่ยวแถวนั้นได้โยก ก็มีความสุขแล้วครับ

maanakorn

• พ่อบ้าน
  • GOD
ครับผม ถือว่าไปทำให้นักท่องเที่ยวแถวนั้นได้โยก ก็มีความสุขแล้วครับ

ว่าแล้วน่าเอาหนังยางยิงไข่เจ้าของร้านจริงๆ ;D

• หน้าใหม่
  • *
ว่าแล้วน่าเอาหนังยางยิงไข่เจ้าของร้านจริงๆ ;D

555+ น่าสนๆ ตอนนี้มีข่าวแว่วๆว่าหุ้นส่วนร้านที่หาวงดนตรีจะเอาเงินส่วนตัวมาช่วยค่าน้ำมัน ไม่รู้จะได้เท่าไหร่ แต่ถ้าได้จริงๆ ก็ขอขอบคุณแกจริงๆ ที่เห็นใจ

maanakorn

• พ่อบ้าน
  • GOD
555+ น่าสนๆ ตอนนี้มีข่าวแว่วๆว่าหุ้นส่วนร้านที่หาวงดนตรีจะเอาเงินส่วนตัวมาช่วยค่าน้ำมัน ไม่รู้จะได้เท่าไหร่ แต่ถ้าได้จริงๆ ก็ขอขอบคุณแกจริงๆ ที่เห็นใจ

ได้ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลยครับ แต่ก็ยังดีที่ยังออกมาแสดงความรับผิดชอบ ถึงไม่มากแต่ก็ยังดีกว่าที่ไม่ให้เลย

• หน้าใหม่
  • *
ได้ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลยครับ แต่ก็ยังดีที่ยังออกมาแสดงความรับผิดชอบ ถึงไม่มากแต่ก็ยังดีกว่าที่ไม่ให้เลย

ออกมาให้ความรับผิดชอบแค่คำพูดครับ แล้วก็เงียบไปเลย สรุปคือ ยังไม่ได้ครับ ช่างเหอะ ปล่อยวางแล้ว

maanakorn

• พ่อบ้าน
  • GOD
ออกมาให้ความรับผิดชอบแค่คำพูดครับ แล้วก็เงียบไปเลย สรุปคือ ยังไม่ได้ครับ ช่างเหอะ ปล่อยวางแล้ว

กำ เอาขี้ไปปาใส่ร้านเลยดีมั้ยเยี่ย

ออฟไลน์ ผู้เฒ่าเทอร์โบ

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +247/-7

:-*ถึงมีตังก็จะขับรถเก่าๆจนกว่าจะตายไปข้างนึง:-*

ออฟไลน์ My way !

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +38/-1
  • ที่ผ่านไป ล้วนผ่านพ้นไปแล้ว...
กำ เอาขี้ไปปาใส่ร้านเลยดีมั้ยเยี่ย
กำแล้วน้ำมันรถที่ขับเอาขี้ไปปา ไปเบิกที่ร้านได้ป่าว..
...ได้เรื่องยังงัยมาบอกเล่าด้วยนะครับ...

Life is beautiful.

ออฟไลน์ oKYOo

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +44/-52
เดียวไม่นานร้านก็ เจ๋ง เชือผมดิ ผมไปนั่งครั่งเดียวไม่ไปอีกเลย

แรงแล้วพัง แต่ก็ไม่จำสักที

ออฟไลน์ eikken

• หน้าใหม่
  • *

ออฟไลน์ mama-rayong

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +83/-1
  • เต่ากัดยาง NO#43 โทร 086-090-3080
ทำธุระกิจแบบนี้ ยังงกอีก.....แย่จังร้านนี้

เป็นที่1 ในใจเสมอ EVOLUTION เมื่อคุณได้ลอง....แล้ว  ก็แค่4G93 ผูกโบ แรงแบบพอเพียง...

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.097 วินาที กับ 26 คำสั่ง