ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เจาะรูกันชนเพิ่มแรงโม้ !!!  (อ่าน 4900 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunii

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
กระทู้นี้ขอแอบขายของหน่อยนึงนะครับ  ;D
แผ่นรูคาร์บอนสนใจหลังไมค์ได้นะครับแผ่นละ 150บาท (เป็นคาร์บอนเพียวๆแท้ๆนะครับหนาไม่ถึงมิล) ถ้าเจาะโดยใช้สว่านดอกสว่านก็ปาไปร้อยกว่าบาทละแถมต้องมีสว่านอีกยากไปใหม่

มาเริ่มกันเลย เริ่มจากวัสดุ สามารถหาได้จากในครัวเรือนครับ
กรรไกร คัดเตอร์ ไฟแช็ค ดินสอ และเทปกาวสามเอ็ม

จัดกาหาตำแหน่งที่ต้องการเจาะครับแล้ววัดให้เล็กกว่าแผ่นรูเล็กน้อยเพื่อเว้นไว้ติดกาว แล้วจัดการเจาะซะ โดยการใช้ไฟแช็คลนใบมีดคัดเตอร์ให้ร้อนแล้วใช้ความพยายามเล็กน้อยค่อยๆเจาะให้ทะลุ ตรงไหนเกินออกมาก็จัดการปาดออกให้สวยงามครับ

จัดการแปะกาวสามเอ็มลงไป

แล้วก็แปะลงไปครับ ตอนแปะเล็งให้ดีๆนะครับเพราะกาวเหนียวมากถ้าติดไปแล้วดึงออกยากนะครับ  :P

เสร็จแล้วแค่นี้แหละครับ เครื่องมือช่างไม่ต้องใช้ทำง่ายๆด้วยของในบ้าน

ออฟไลน์ iiiToNyiii

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
  • "ไปมา ไร้ร่องรอย"
Re: DIY เจาะรูกันชนเพิ่มแรงโม้ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5/05/2014, 22:39:55 »
สวยครับสวย

"เสือ"ไม่คำราม 10 ปี...ยังไงมันก็ยังเป็น"เสือ"

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.107 วินาที กับ 26 คำสั่ง