ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะที่ใช้ส่งของไกลๆ ควรใช้แบตเตอรี่แบบไหนดีครับ  (อ่าน 23963 ครั้ง)

ออฟไลน์ halaluya

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
ผมเพิ่งตัดสินใจซื้อรถกระบะมือสองมาคันนึง เปลี่ยนเครื่องข้างในใหม่เกือบหมด เอาไว้วิ่งส่งของต่างจังหวัด อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับแบตตารี่ที่อึดๆ ทนๆ กับรถแบบนี้หน่อยครับผม

ออฟไลน์ chaichaiwatmeetong

• หน้าใหม่
  • *
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
3K Battery Active Hybrid 145 DRY CHARGED มันสุดยอดตรงที่เก็บไฟได้นาน แถมทนอีกด้วย

ออฟไลน์ paopaoman

• หน้าใหม่
  • *
หากว่าแน่นำถ้าใช้งานหนัก ผมว่าลองใช้แบตแบบเติมน้ำกลั่นจะดีกว่านะครับ ถึงจะต้องเติมบ่อย และน่ารำคาญ แต่อย่างน้อยก็ไม่ต้องเปลี่ยนแบตบ่อยๆ

ออฟไลน์ yodchai

• หน้าใหม่
  • *
เคยใช้แบตแห้งของ3Kไม่ต้องเติมน้ำกลั่น อยู่ได้นาน30เดือน ผมว่าใช้ได้อยุ่นะ แถมราคาถูกอีกต่างหาก

ออฟไลน์ paiwatnaha

• หน้าใหม่
  • *
แบตกึ่งแห้ง ก็เห็นอยู่ได้ 2 ปีกันทั้งนั้น ถ้าต่ำกว่านี้ แสดงว่ามีปัญหา

แบตน้ำ เติมประจำ อยู่ได้ 3 ปี ประมาณนี้ แต่ถ้าขาดก็ดูแล แบตก็เสื่อมเหมือนกัน

อยู่ที่คุณว่าขยันดูแลมันไหม ถ้าไม่อยากเปลี่ยนแห้งบ่อยก็แนะนำแบบน้ำ แต่ถ้าไม่อยากเติมน้ำกลั่นบ่อยก็กึ่งแห้ง ทนจริงไรจริง แต่ไม่แนะนำแบตแห้งมันสะดวกจริงแต่พังไว

ออฟไลน์ yesmankub

• หน้าใหม่
  • *
ผมว่าแบตเตอรี่รถยนต์ทุกวันนี้คุณภาพไม่ต้องกันเท่าไหร่ อยู่ที่การบริการหลังการขายมากกว่าครับ อย่าง3Kถือว่าเป็นแบรนด์ของคนไทยโดยตรงข้อดีของ3K มีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินหากเกิดปัญหารถสตาร์ตไม่ติด เคลมง่ายถือว่าน่าใช้มากหากเทียบกับยี่อื่นแล้วกัน

ออฟไลน์ KeanuReeves

• หน้าใหม่
  • *
ไม่ทราบว่าทราบส่งออกตามต่างจังหวัดหรือป่าวครับผม

ออฟไลน์ thanik

• หน้าใหม่
  • *
ขอบคุณมากครับสำหรับคงามรู้ เป็นประโยชน์ มากๆ เลย http://www.ufa007.com :AO

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.064 วินาที กับ 20 คำสั่ง