ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์ ck4. 4g92sohc. เร่งเครื่องมีเสียงเขก แก้ยังไงครับ  (อ่าน 942 ครั้ง)

ออฟไลน์ sek ck4

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
สอบถามพี่ๆ  ครับรถผม เวลาเร่งเครื่อง  มีเสียงเขก แก็กๆ รอบต่ำๆ ดังชัดเลยครับ
จะต้องแก้ไขตรงไหนครับ  ถึงจะหาย  รถไม่มีจานจ่ายนะครับปรับไฟไม่ได้
หัวเทียนเปลี่ยนใหม่ แล้วใช้ ngk#5  แต่น้ำมันบางครั้งแก็สโซฮอล์95บางที91ครับ

ออฟไลน์ rung

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +26/-0
ตั้งวาวล์ครับ อาการนี้วาวล์เริ่มยันครับ

ออฟไลน์ sek ck4

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
ขอบคุณครับเด่วผมลองทำดู
เมื่อก่อนใช้แก็ส. แล้วถอดออกน่ะครับกลับมาใช้น้ำมันแล้วมันเขก

ออฟไลน์ luckyonlinehoro

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
สวยพี่สวย อย่าลืมดูฤกษ์ออกรถนะพี่ ดูฤกษ์

ออฟไลน์ trek2003

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
แกสค่าออกเทนมันมากกว่าน้ำมัน  เลยไม่เขกครับ  ต้องกลับมาใช้แกสหรือลองเติมแต่ เบนซิน 95 ครับ อาจจะหาย

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.073 วินาที กับ 25 คำสั่ง