ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่ของเรา...มีกระทู้โซนกับเค้าสักที ++  (อ่าน 78810 ครั้ง)

ออฟไลน์ pegasus

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +96/-1
  • ก็แค่ 63T STD

ออฟไลน์ R.K.CKII

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +15/-0
รายงานตัวคร๊าบ ;D ;D
ไม่ได้เข้ามาห้อง Cafe นานเปลี่ยนไปเยอะมากๆๆ ดีใจด้วยครับจะได้เป็นกลุ่มเป็นก้อนซะที

087-9447036 นายราศี คนซื่อ 4360274114 ธ.กรุงไทย สาขาคำชะอี

ออฟไลน์ eikken

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +2/-0
มีบ้านใหม่แล้วฉลองกันหน่อยมั้ยครับ...เป็นการประชุมไปในตัวด้วย  ;D

O0 จัดเลยคับพี่ๆ  อะไร ยังไง ที่ใหน  พร้อมเสมอ  O0

ออฟไลน์ pegasus

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • ก็แค่ 63T STD
นอกเรื่องนิดนะ-มากที่สุดครับ รบกวนขอปรึกษาหน่อยนะครับพี่ๆ

คือรถดิวมันหนูเข้ารถครับพี่ ห้องเครื่อง ห้องเก๋ง ที่สำคัญเก๊ะหน้ารถครับ(ที่เก็บห้องฝั่งคนนั่ง)นี้ทำรังเลยครับ

เปิดเก็บของ(ที่หนูเอามาไว้)เก็บอึนจิยังไงก็มาอยู่ดี กัดจนกล่องช็อตไปใบนึงแล้ว ส่วนห้องเครื่องก็ต้องคอยดูสายไฟเรื่อยๆ เพราะมันกัดขาดบ้าง ไม่ขาดบ้าง

ใครมีคำแนะนำบอกด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ปล.ไม้ไล่หนูนี้ลองแล้วนะครับ มันไม่ได้กลัว ไม่ได้ไล่อะไรเลยมันแทะเล่นเฉยเลยครับ

อ้างอิงจาก http://th.88db.com/Home-Services/Pest-Control/ad-134961/

อีหนูน่ะพอทนอยู่ในรถ ;D ;D แต่ถ้าเป็นหนูนี่ลำบากเลย อันตรายมากๆ >:D >:D
ทางที่ดีเอากาวดักมันเลย หรือฮารด์คอร์ก็ยาเบื่อไปเลย แต่กลัวมันจะไปเน่าตายในรถกลิ่นคงอบอวนไม่น้อย
อีกอย่างถ้าจอดรถพยายามอย่าจอดใกล้ช่องระบายน้ำ ถ้าจอดที่บ้านนานทีกว่าจะขับ ก็เอากาวดักหนูวางไว้รอบๆล้ะได้จะดีมาก
ส่วนที่ว่าไม้ไล่หนูอ่ะ เอาไปให้มันเป็นวัสดุทำรังล่ะมั้งนั่น มันไล่ไม่ได้นะ ลองแล้ว มันเอามาแทะเล่นเฉยเลย เห็นต่อหน้าต่อตามาแล้ว

ออฟไลน์ haing

• คะแนนความนิยม: +5/-0
ไม่มีแบบว่าไล่หรอครับพี่ ไม่ใช่ว่าใจบุญอะไรนะครับพี่ แต่สงสารอ่ะครับ
แบบว่าไม่ให้ตายอ่ะพี่ แค่ไล่อ่ะครับ แล้วที่ดักหนูวางรอบๆนี้คงยากอ่ะครับพี่
หมาเต็มบ้านเลยครับ ซุ้มล้อหน้าก็แตกแล้วพี่หมาแทะเฉยเลย

ปฃ.ถ้าเป็นอีหนูนี้คงมีแต่เรียกขึ้นรถครับพี่ ไม่มีทางไล่เด็ดขาด คิคิ ถ้าไล่คงขึ้นห้องอ่านะ  ;D

แฮะๆ

ออฟไลน์ terk@khonkaen

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +2/-0
  • ไดโนเสาติดล้อ
รอโซนนี้มาตั้งนาน นึกว่าจะได้เป็นลูกเมียน้อยซะละ อิอิ  ;D

ถ้าไม่ยาก จะต้องพยายามหรอ !!

ออฟไลน์ l3iw~Step UP

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +96/-0
  • คิดถึง Evo สักวันจะกลับมา..
    • http://www.unlimitedclub.net
เพิ่มเติม..ต่อไปเราจะมีสติกเกอร์ club4g จำหน่าย จากทางโซนเราโดยตรง

แต่ขอดูจำนวนคนก่อน แล้วก็จะัตั้งกติกาขึ้นมา อาดจะต้องมิตติ้งครบ3ครั้งก่อนถึงจะซื้อได้

หรือไม่ก็ดูความสนิทสนม หรือผู้ดูแลโซนอนุญาต

จิงๆอยากให้สนิทกับเพื่อนๆก่อนเรื่องติกเกอร์ไม่สำคัญ มิตรภาพเท่านั้นที่ยั่งยืน  ;)

เด๋วขอประชุมกันก่อน ผู้ดูแลท่านอื่นเพิ่มเติมได้ครับ...

Shop do it ...  JapanGod  HP Auto Service  "Step UP" โคราช..  l3iw~StepUP..

ออฟไลน์ มะเดี่ยวศรี

• GOD
  • สักวัน เราจะมาพบกันอีกครั้ง....

โลกไม่ได้แคบลง หรือบิดเบี้ยวไป เพียงแต่มันน่าอยู่น้อยลงแค่นั้นเอง ผมเข้าข้างผู้ชนะ นะครับเหม่!!

ออฟไลน์ l3iw~Step UP

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +96/-0
  • คิดถึง Evo สักวันจะกลับมา..
    • http://www.unlimitedclub.net

Shop do it ...  JapanGod  HP Auto Service  "Step UP" โคราช..  l3iw~StepUP..

ออฟไลน์ togtoi

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +769/-128
  • คิดผิดมั้ยนะที่ยังยึดติด...
    • UNLIMITED_korat
เพิ่มเติม..ต่อไปเราจะมีสติกเกอร์ club4g จำหน่าย จากทางโซนเราโดยตรง

แต่ขอดูจำนวนคนก่อน แล้วก็จะัตั้งกติกาขึ้นมา อาดจะต้องมิตติ้งครบ3ครั้งก่อนถึงจะซื้อได้

หรือไม่ก็ดูความสนิทสนม หรือผู้ดูแลโซนอนุญาต

จิงๆอยากให้สนิทกับเพื่อนๆก่อนเรื่องติกเกอร์ไม่สำคัญ มิตรภาพเท่านั้นที่ยั่งยืน  ;)

เด๋วขอประชุมกันก่อน ผู้ดูแลท่านอื่นเพิ่มเติมได้ครับ...

ตามนั้นครับ
อย่าไปยึดติดกับสติกเกอร์อะไรให้มากมาย
มีไว้แค่พอให้รู้ว่า เราก๊วนเดียวกัน
สิ่งสำคัญกว่า คือการเป็นเพื่อน พี่ น้องกันคับ
ได้รู้จัก มีโอกาสในการหาเพื่อนใหม่ๆ
โดยที่หลายๆคน อาจยังไม่เคยเห้นหน้ากันด้วยซ้ำไป ^^

เปิดใจ ให้โอกาสกันและกันคับ

ใครได้สติ๊กเกอร์ไปแล้ว ก้อขอให้คบกันเหมือนเดิมนะคับ
อย่าเหินห่าง อย่าเข้ามาเพราะหวังแค่สติกเกอร์

ผมอยู่ขอนแก่นยังไม่เคยเห็นหน้าตาของพวกพี่ๆที่อยู่แถวนี้เลยคับเคยแต่รถผ่านไปผ่านมา

ออฟไลน์ togtoi

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +769/-128
  • คิดผิดมั้ยนะที่ยังยึดติด...
    • UNLIMITED_korat
ผมอยู่ขอนแก่นยังไม่เคยเห็นหน้าตาของพวกพี่ๆที่อยู่แถวนี้เลยคับเคยแต่รถผ่านไปผ่านมา
ลองแวะไปดูบ้านกำจรดิคับ
ไม่ต้องดื่มเหล้าก้อได้ แวะไปนั่งคุยกันเล่นๆ
หรือติดตามกระทู้ชาวขอนแก่นเรื่อยๆ เด๋วเค้าก้อนัดมีตติ้งกัน ก้อออกมาแจมกันคับ

ลองแวะไปดูบ้านกำจรดิคับ
ไม่ต้องดื่มเหล้าก้อได้ แวะไปนั่งคุยกันเล่นๆ
หรือติดตามกระทู้ชาวขอนแก่นเรื่อยๆ เด๋วเค้าก้อนัดมีตติ้งกัน ก้อออกมาแจมกันคับ

OK คับตามนั้น

ออฟไลน์ มะเดี่ยวศรี

• GOD
  • สักวัน เราจะมาพบกันอีกครั้ง....
ดีครับพี่...เมื่อไรจะกลับบ้าน  ;D

ปีใหม่กะสงการ์น อ่ะครับ ถึงจะได้กลับ   

คิดถึง มอขอ  คิดถึงหมู่บ้าน โคลัมโบ

โลกไม่ได้แคบลง หรือบิดเบี้ยวไป เพียงแต่มันน่าอยู่น้อยลงแค่นั้นเอง ผมเข้าข้างผู้ชนะ นะครับเหม่!!

ออฟไลน์ AeiW

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +25/-0
  • บลึกกึก !! กินแกลบ !!
สวัดดี ตอนเย็นๆ คับบบ !!

ก็แค่ 4G15  บ้านๆ

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.095 วินาที กับ 26 คำสั่ง