ผู้เขียน หัวข้อ: ++ใครจะวางเครื่องใหม่มาอ่านกันทางนี้ ความรู้เล็กๆ น้อยๆ ++  (อ่าน 85627 ครั้ง)

ออฟไลน์ arttis72

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +6/-0
  • ART CNX
ขอบคุนคัฟฟพี่อาร์ท พี่พอจารู้รายละเอียดรัยเกี่ยวกับเครื่องรถพี่หน่อยอีกป่าวอ่ะคัฟฟ ;D

เรื่องมันยาวคับแมน 55555+ 

ออฟไลน์ jogatoni2

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +14/-0
ชอบมากเลยครับพี่

ออฟไลน์ porjung

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +13/-0
ถ้ามีเครื่องเทอร์โบถูกๆ จาทิ้ง
ให้ทิ้งมาทางนี้นะจ๊ะ
เอิ้กๆๆๆ
 ;D

หลบเจ้าหนี้ ขอบุหรี่ ตีหน้าเศร้า ขอเหล้าเพื่อน เลื่อนนัดแฟน อาวแหวนไปจำนำ

ออฟไลน์ แมนหมูน้อย

• คะแนนความนิยม: +42/-0
เรื่องมันยาวคับแมน 55555+ 

แฮ่ๆ...ฟังที่พี่หน่อยพูดละเครียดแทนเหมือนกันเนอะพี่....เอิ๊กๆ

KiG - KoG Club ร้านเสื้อยืดเจ๊นา

ออฟไลน์ มะนาว_เปรี้ยว!!!

• คะแนนความนิยม: +5/-0
  • เดวนี้ผมทำทุกอย่างเพื่อลืมใครบางคน!!
เดี๋ยวนี้เครื่องเริ่มหายากมั้ยคับ พวก93 ทั้งแคมเดี่ยวกะแคมคุ่อ่าคับ

เมื่อก่อนผมทำทุกอย่างเพื่อเจอใครบางคน

ออฟไลน์ "พ่อเสือ" Tigers™ CNX

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +858/-0
  • ... panmile&panwa ...
เดี๋ยวนี้เครื่องเริ่มหายากมั้ยคับ พวก93 ทั้งแคมเดี่ยวกะแคมคุ่อ่าคับ

เครื่องยังพอหาได้อยู่ครับ  ^^

║██║ ♫ ♥ ♫   @Line : 1000mile.tigers & 081-5319389

ออฟไลน์ คำภีย์ทานตะวัน

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +45/-0
  • จะเก็บเอาไว้ในใจ ให้เป็นความคิดถึงแม้นานเท่าไหร่
แอบดูตัวแรง..... ;D

จะเก็บมันเอาไว่ในใจ

• พ่อบ้าน
  • GOD
แอบดูตัวแรง..... ;D

รถอ้ายเคนะแรง ^^

║██║ ♫ ♥ ♫   @Line : 1000mile.tigers & 081-5319389

ออฟไลน์ คำภีย์ทานตะวัน

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +45/-0
  • จะเก็บเอาไว้ในใจ ให้เป็นความคิดถึงแม้นานเท่าไหร่
200 แรงโม้ ม้าตกทะเลตายอีกเพียบ......... ::)

จะเก็บมันเอาไว่ในใจ

• พ่อบ้าน
  • GOD
200 แรงโม้ ม้าตกทะเลตายอีกเพียบ......... ::)

,สร้างม้าเอาที่เมืองไทย  มีทั้งม้าแท้ ม้าเทียม  อิอิ   ^^

ออฟไลน์ wit63

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • วิท สะพานใหม่
ok.ตามข้อมูลที่ได้ ;D

รักเธอประเทศไทย และ E car

ออฟไลน์ ซานต้า เจียงฮาย

• พ่อบ้าน
  • คะแนนความนิยม: +20/-0

นี่เลยครับท่าน ปอนด์ แอบเล็งไว้เหมือนกันเครื่องสวยมาก

http://www.club4g.com/index.php/topic,258782.0.html

สายด่วนสายตรง 081-6032182 ชาน หรือ ซาน ก็ได้แล้วแต่จะเรียก

ออฟไลน์ zabaku no GAARA

• คะแนนความนิยม: +61/-0
  • 我 愛 羅
สำหรับอีคาร์

.......ถ้าต้องการวาง เครื่อง ใส่เจ้า E-car ของเรา  ต้องเริ่มจากไหนดี อุปกรณ์ตัวไหนที่ต้องเพิ่มหรือเปลี่ยนบ้าง  มีร้านหรืออู่ที่ไหนวางแจ่มๆบ้าง

ลองมาอ่านกันดูก่อน

งั้นต้องถามก่อนว่าจะวางเครื่องแบบไหนเทอร์โบหรือไม่โบ ถ้าไม่โบแคมคู่หรือแคมเดี่ยว จะเอาแรงหรือประหยัด  :angel:

งั้นเริ่มที่ ไม่โบก่อนละกัน มีทั้งแคมคู่และแคมเดี่ยว

-แคมเดี่ยว  มีทั้งเครื่องรหัส 4G15(1500cc.)  4G92(1600cc.)  4G93(1800cc.) พวกนี้ตรงรุ่นมาเลย ไม่ได้แปลงอะไร ร้อยน๊อตใส่ จบ
             ส่วนเครื่อง 4G63(2000cc.) ก็คงหนีไม่พ้นเครื่องของอัลติมา วางในอีคาร์ได้แต่ต้องแปลงแท่นเครื่องทั้ง 4 ตัวเลย ถ้าจะใส่เกียร์ขับ 4 แต่อุดขับ 2 ก็ต้องแปลงคานตามมาด้วย

-แคมคู่ ก็คงหนีไม่พ้น 4G91(1500cc.) Mivec(1600cc.) 4G93(1800cc.) VR4 RVR 2ตัวนี้มีลักษณะคล้ายๆกัน แต่เครื่อง RVR จะสดกว่า VR4 จะเก่าปีกว่า วางได้เหมือนกันแปลงเหมือนกัน

มาที่เครื่องเทอร์โบ

-93 เทอร์โบ ส่วนมากจะตรงรุ่นอีกเช่นเคย ได้เครื่อง ได้เกียร์ แพล่างครบๆ เอามาใส่ร้อยน๊อต จบ
-63 VR4 เทอร์โบ ตัวนี้ก็วางในอีคาร์ได้ไม่เกินความสามารถของช่างไทย มีราคาถูกกว่า 63 เทอร์โบทุกตัว สำหรับคนที่งบน้อย มีแรงม้าประมาณ 200 แรงม้าขึ้นไป จะมีรุ่นสุดท้ายตัวปี 91 หรือไงไม่แน่ใจจะมี 245 ม้าครับ ส่วนถ้าจะเล่นเครื่องตัวนี้จริงๆต้องแปลงเหมือนกันกับที่กล่าวมา ถ้าจะให้ดีเครื่องตัวนี้เลือกตัว ECI จะใหม่กว่าตัว ไซโคลน ครับ
-63 RVR เทอร์โบ ตัวนี้ก็วางได้เหมือนกันแต่ก็แปลงแท่นเครื่องแท่นเหมือนกันหมดที่กล่าวมา แต่ข้อดีของเครื่องตัวนี้คือความสด มีตั้งแต่ปี 97-05 อยู่ที่เราจะเลือกปีไหน แต่ข้อเสียสำหรับคนชอบเกียร์ธรรมดาคือ 63 ตัวนี้จะเป็นเกียร์ออโต้ทั้งหมด รูปร่างลักษณะจะคล้ายเครื่องอีโวมากต่างกันตรงที่ไม่มี จานจ่าย ออยคูลเลอร์ เทอร์โบ04 เกียร์ กล่อง ประมาณนี้ที่เหลือเหมือนอีโวหมด งบประมาณจะแพงกว่าเครื่อง VR4 ต้องมีประมาณ 3xxxx-4XXXX แล้วแต่สภาพแล้วแต่ร้าน
-63 อีโว123 อันนี้ไม่ต้องพูดถึงเลยตรงรุ่น ไม่มีตรงรุ่นกว่านี้อีกแล้ว เรียกว่าร้อยน็อตเลยทีเดียว ถ้าจะให้ดีควรซื้อทั้งหัวตัดจะคุ้มที่สุดอาจจะดูเหมือนราคาสูงไปบ้างแต่คุ้มจริงๆครับ เพราะเราจะได้ของครบๆและรู้เลขไมล์ที่วิ่งจริงของเครื่องมาด้วย อาจมีpartแท้แถมมาให้ด้วย คุ้มกว่าซื้อเครื่องเปล่าๆมาแล้วมานั่งเก็บงานกัน งบประมาณ 55000-80000 ประมาณนี้ ถ้าไปซื้อบางที่อาจมีถึงแสนได้ แรงสมใจแน่ อีโว1 ม้าประมาณ 250 อีโว23 ประมาณ 270 เลือกดูแล้วกันครับชอบแบไหน

พวกท่อนล่าง91-92 หรือ 93 93T ประกบฝาไมเวค นั้นค่อยว่ากันอีกทีเนาะ

ปล.งบประมาณที่กล่าวมาไม่รวมค่าวางและอื่นๆ คือค่าเครื่องเพียวๆเลย
ปล2.ถ้าทำสเต็ปแบบนี้แล้วควรอัพระบบเบรคตามด้วยเพราะของเดิมเอาไม่อยู่แน่รับรอง แต่ถ้าเครื่องไม่โบไม่เปลี่ยนก็ได้แต่ลุ้นเอา
ปล3.ถ้าคิดจะติดแก๊ซด้วยไม่แนะนำเครื่องเทอร์โบครับเพราะเสียดายเครื่องอย่างแรง  แต่ใครจะติดก็ไม่ว่ากัน
ปล4.อู่ประจำจะดีที่สุด แต่ถ้าไม่มีแนะนำให้ได้ในเชียงใหม่ ^^
ปล.5 ทั้งนี้ ทั้งนั้น อาจจะมีการชนเกียร์กันไม่ตรงรุ่น หรืออื่นๆ ปลีกย่อย ก็ค่อยมาโพสต์ถามผมอีกทีนะ

ถ้าผิดพลาดประการใด ท้วงติงได้ครับ ^^   ยืมคำพูดมาจากคุณ pan 0_0  เวบเพื่อนบ้าน และมาดัดแปลงเอาอีกทีจ้า  ^^ 

เกียร์ธรรมดาก้อมีนะ...แต่พบน้อยครับ  ;D

ออฟไลน์ 1st-evo

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +24/-0
จาเอา 4G13 คาร์บู....มีอะเปล่า........ :D :D :D

• พ่อบ้าน
  • GOD
เกียร์ธรรมดาก้อมีนะ...แต่พบน้อยครับ  ;D

ขอบคุณครับ  เด๋วผมแก้ไขทันทีครับ  ^^

จาเอา 4G13 คาร์บู....มีอะเปล่า........ :D :D :D

อ้ายเอาก่  มีที่อู่จายฮั่นอยู่นา   555

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.084 วินาที กับ 21 คำสั่ง