ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการเช็กปั้มติ๊กในถังรถอีคาร์  (อ่าน 2776 ครั้ง)

ออฟไลน์ demonknight

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +11/-0
ขอคำแนะนำการตรวจเช็กปั้มติ๊กดีหรือเสียในถังน้ำมัน จะต้องถอดถังมาดู หรือรื้อเบาะก็ดูได้ ขอให้ผู้รู้ช่วยกรุณาแนะนำด้วย

Midot Club คลับของของมีระดับ ช่างเล็กเซอร์วิส  ข้าวมันไก่เฮียตือ (หน้าวัดยาง)

ออฟไลน์ โอ๋...ครับ

• ผู้ควบคุม
  • Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +138/-2
  • Thankyou..
    • http://www.facebook.com
ขอคำแนะนำการตรวจเช็กปั้มติ๊กดีหรือเสียในถังน้ำมัน จะต้องถอดถังมาดู หรือรื้อเบาะก็ดูได้ ขอให้ผู้รู้ช่วยกรุณาแนะนำด้วย

ปรกติ ช่างทั่วไปก็แค่ต่อสายตรงเข้าที่ปั๊ม และฟังเสียง

แต่ถ้าดีขึ้นมาหน่อย ก็ถอดออกมาลองข้างนอกว่าแรงแค่ไหน

แต่ถ้าเอาแน่นอนเข้าไปอีก ก็ต้องต่อชุดวัดแรงดันดูว่าได้ค่าตาม Spec ไหม

ผมเคยลองต่อตรงใน Opel โดยไม่ถอดออก จะทำงานแค่แป็บเดียว เพราะระบบของ
Opel ปั๊มจะทำงานแค่ตอนบิดกุญแจให้มีแรงดันสะสมแล้วหยุด จะไปติดอีกที่เมื่อรถติดแล้ว

แต่ของ Mitsu ไม่เคยลองแบบนั้น มีแต่ถอดมาลองครับ

เสียที่ Relay ก็มีบ่อยนะครับ ติดมั้งไม่ติดมั้ง Contect Relay ไม่ดีก็มี

;D ;D ;D

ออฟไลน์ demonknight

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +11/-0
ขอขอบคุณ คุณ Oh ที่ได้แนะนำสิ่งที่มีประโยชน์ และมีผู้รู้อื่นจะมาให้คำแนะนำอีกยินดีรับคำแนะนำครับ

Midot Club คลับของของมีระดับ ช่างเล็กเซอร์วิส  ข้าวมันไก่เฮียตือ (หน้าวัดยาง)

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.075 วินาที กับ 25 คำสั่ง