ผู้เขียน หัวข้อ: รบกสนถามต่อครับ เรื่องวาล์วปีกผีเสื้อ  (อ่าน 1489 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterfly

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +2/-0
คือรถผม CK4  เครื่อง 4G92 1600 เกียรธรรมดา

อาการตอนนี้คือ พอผมเหยียบครัช เครื่องจะดับไปเลย แล้วพอผมสตาทใหม่ ผมต้องเหยียบคันเร่งด้วย เพราะ ถ้าไม่เหยียบจะสตาทไม่ติด คล้ายๆว่าไม่มีน้ำมันมาเลี้ยงเครื่องครับ แต่มันไม่ได้เป็นตลอดเวลานะครับ  มันเป็นบางเวลา บางทีก็ดีๆ บางทีก็ไม่ติดเลย  แต่ถ้าติดแล้วก็วิ่งปกตินะครับ ช่วงมีอาการก็สามารถวิ่ง 140 kmh ได้ปกติ

ความรู้เรื่องเครื่องยนต์ ผมไม่มีเลยครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่า เป็นเพราะระบบหัวฉีด หรือ ว่ากล่องไฟ

ถ้าผมเอาเข้าศูนย์เพื่อเช็คอาการ จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

หรือมีวิธีการซ่อม / เช็คอย่างไรบ้าง

รบกวนด้วยครับผม

สอบถามอาการเพิ่มเติมได้นะครับ เพราะผมไม่รู้จะอธิบายว่าอย่างไร

หรือใครพอมีที่แนะนำก็บอกได้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/07/2009, 09:40:56 โดย hunterfly »

ออฟไลน์ ...เกม คุง...(^_^)...

• Zone Contact
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +453/-0
  • ......(^_^)......
Re: รบกวนถามเรื่องเครื่องดับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2/07/2009, 16:01:54 »
..............ลองเช็คระบบพื้นฐานดูก่อนครับ..........เช่นกรองเบนซิน.....ถังสกปรกหรือป่าว....หัวเทียนใกล้จะบอด...ฯลฯ....

....................ลองเช็คดูครับ.......... ;D ;D ;D ;D ;D

;D...รักกันๆ..Club 4 G... ;D

• หน้าใหม่
  • *
Re: รบกวนถามเรื่องเครื่องดับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2/07/2009, 16:09:53 »
..............ลองเช็คระบบพื้นฐานดูก่อนครับ..........เช่นกรองเบนซิน.....ถังสกปรกหรือป่าว....หัวเทียนใกล้จะบอด...ฯลฯ....

....................ลองเช็คดูครับ.......... ;D ;D ;D ;D ;D

วันนี้ผมถอดกรองออกมาทำความสะอาด ฟังอาการน่าจะดีขึ้น  ส่วนหัวเทียน
ผมไม่ได้ดูครับ เพราะคิดว่า ตอนบิดสวิทต์มันยัง แชะบึ้มอยู่  ;D

ขอบคุณมากนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอีกป่ะ จะได้เดินทางไกลด้วย เห้อ

• หน้าใหม่
  • *
ล้างทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยังมีปัญหา

ผมเลยไปเข้าศูนย์ซะเลย  ปรากฏว่า สวิตท์เซ็นเซอร์ตรงลิ้นปีกผีเสื้อแตก ผมเลยจัดการเปลี่ยน

แต่ได้ของ เครื่อง 1800 มาใส่ เลยอยากจะถามต่อว่า อัตราการกินน้ำมัน จะเพิ่มขึ้นหรือปล่าวครับ แต่รู้สึกว่า เครื่องจะอืดขึ้นอ่ะ

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.072 วินาที กับ 24 คำสั่ง