ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวิธีเปลี่ยนโคมไฟมุมส้มอีคาร์หน่อยครับ  (อ่าน 2103 ครั้ง)

ออฟไลน์ note

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +94/-0
ช่วยแนะนำวิธีเปลี่ยนโคมไฟมุมส้มอีคาร์หน่อยครับ รบกวนด้วยครับ อยากจะเปลี่ยนเองครับ  ของอีคาร์
ขอบคุณก่อนล่วงหน้าเลยนะครับ ;) :laugh:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/07/2009, 15:10:53 โดย note »
ฝันให้ไกลไปให้ถึง

ออฟไลน์ sasemi_69

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • ทำไงได้ก็ใจมันรัก(MITSU)...ไปแล้ว
ถ้าของ CK พอช่วยได้ ;D

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า (ลองดูครับไม่ยาก)

อุปกรณ์ไขควงอันเดี่ยว
1.เปิดฝากระโปรง
2.มอหาน็อตยึดจะติดอยู่กับโคมไฟหน้าไขออก
3.ค่อยๆดึงออกมาข้างหน้า(ระวังขายึดด้านในหัก ของ ck มี 2 ตัวที่ log อยู่ โคมไฟหน้า 1 จุด แก้มข้าง 1 จุด ecar ไม่แน่ใจ)
4.ถอดหลอดออก (บิดตรงขั้วหลอดทวนหรือตามจำไม่ได้แล้วดึงออก)
--เวลาใส่ของใหม่ทำย้อนหลังครับ :o

;Dเสร็จแล้ว ;D

ออฟไลน์ jhoy

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +39/-0
  • รัก Rally ชอบ Rally ก็แต่ง Rally
ของอีคาร์เค้าจะมีลวดดึงให้เกี่ยวกับตัวถังรถอยู่ครับ ไม่ใช่สกรูยึดครับ

ถ้าของ CK พอช่วยได้ ;D

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า (ลองดูครับไม่ยาก)

อุปกรณ์ไขควงอันเดี่ยว
1.เปิดฝากระโปรง
2.มอหาน็อตยึดจะติดอยู่กับโคมไฟหน้าไขออก
3.ค่อยๆดึงออกมาข้างหน้า(ระวังขายึดด้านในหัก ของ ck มี 2 ตัวที่ log อยู่ โคมไฟหน้า 1 จุด แก้มข้าง 1 จุด ecar ไม่แน่ใจ)
4.ถอดหลอดออก (บิดตรงขั้วหลอดทวนหรือตามจำไม่ได้แล้วดึงออก)
--เวลาใส่ของใหม่ทำย้อนหลังครับ :o

;Dเสร็จแล้ว ;D

ขอบคุณมากครับ

ของอีคาร์เค้าจะมีลวดดึงให้เกี่ยวกับตัวถังรถอยู่ครับ ไม่ใช่สกรูยึดครับ
ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ EAK Ecar

• คะแนนความนิยม: +24/-0
  • (094-4976580) เอก
ดึงลวด แล้วดึงออกได้เลย ง่ายมาก >:D

ออฟไลน์ หนุ่ม_อีโบโร่

• คะแนนความนิยม: +7/-1
ดึงลวด แล้วดึงออกได้เลย ง่ายมาก >:D

จริงครับ  ง่ายถึงขนาดดึงจากด้านนอกก็ยังได้เลยครับ  (เคยโดยขโมยครั้งหนึ่ง)

<<< หากกูต้องแพ้สิ่งชั่วตัวอัปรีย์ ขอกระบี่พระราชทานประหารกู

ขอบคุณครับ

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.083 วินาที กับ 24 คำสั่ง