ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วคับ วิธีต่อสวิทซ์ UNLOCK-GATELOCK เหมือนกันทั้งแนวตั้งและแนวนอนคับ  (อ่าน 121827 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1NZ-GTE

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +335/-2
  • www.evo123corner.com
ดูตามรูปพร้อมคำอธิบายเลยนะคับ  ;D

ทำเลยดีกว่า(ใจร้อน)  ;D

1 ทำการต่อสายที่ปลั๊กของสวิทซ์ให้ยาวๆหน่อยคับประมาณฟุตนึงให้สามารถลงไปอ้อมหลังแผงฟิวส์ใต้คอนโซลใด้อ่ะคับ
2 จะใด้หน้าตาเมื่อต่อสายแล้ว
3 จำสีที่สายให้ดีนะเด๋วจะงง  ;D
4 ก้มไปใต้พวงมาลัยคับ จัดการถอดน๊อตตรงที่ครอบลำโพงออกแล้วมองเข้าไปจะเจอชุดรีเลย์และแผงฟิวส์ชัดเจนคับ
5 จัดการถอดน๊อตยึดแผงรีเลย์ออกมาเลยคับมี2ตัว แล้วพลิกมาด้านหลัง
6 จะเห็นสายไฟเยอะแยะเลย เราสนใจแค่3เสี้นที่อยู่หลังรีเเลย์คับคือสี ดำ น้ำตาลเหลือง แล้วก็น้ำตาลคับ
7 เอาสายที่เราทำเอาไว้ในข้อ1 มาต่อเข้าไปเลยคับ แล้วลองกดดูก่อนนะคับว่ากดอันล๊อกแล้วตัวล๊อกมันขึ้นหรือไม่ ถ้าไม่ขึ้นให้สลับสายคับ(สายที่ต่อมาจากสีฟ้านะคับ2เส้นอ่ะ)
8 เก็บงานพันผ้าเทปให้เรียบร้อยครับแล้วเก็บเข้าไปตามเดิม
9 ทดสอบกดดูก็ใช้งานใด้ดีคับ การต่อสวิทซ์แบบแนวตั้งและแนวนอนจะเหมือนกันนะคับ แต่แนวตั้งแบบมีไฟจะมีสายไฟเพิ่มมาอีก1คู่คือสายไฟส่องสว่างคับอันนี้หาจุดต่อเอาเองนะคับ ตรงใหนก็ใด้คับตรงดิมเมอร์ก็ใด้คับ  เท่านี้ก็มีฟังชั่นเพิ่มมาอิก 1 ด้วยฝีมือเราเองคับ ลืมบอกไปว่าอันนี้เป็นรถอีคาร์ยอดนิยมของเรานะคับถ้าเป็นยี่ห้ออื่นก็อาจจะนำไปเป็นไกด์ใด้คับ

ถ้าชอบก็กด + หน่อยนะจ๊ะ  ;D

ปล ยุคเศษกิจไม่ดีเงินทองหายาก อะไรเล็กๆน้อยๆทำเองใด้ก็ทำเถอะคับ ยึดหลักพึ่งพาตนเองคับ (ไม่มีเจตนาตัดทางทำมาหากินใครนะคับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/2009, 21:36:05 โดย เอ๋คับ »

ออฟไลน์ aonnc

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +4/-0
สุดยอดครับ มีประโยชน์กับทุกท่านจริงๆ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Jewja

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +697/-0
  • พุง เหลือง

4G-63 N/A Powered by LPG 

ออฟไลน์ opor.

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +23/-3
  • ลืมแต่ง!!!!!! 089-5086161 โอปอ ขอสวยไว้ก่อน อิอิ
ขอบคุณครับ +ให้เลยแบบนี้อยากได้มานานแล้วครับ

Life Style By Opor . . .

ออฟไลน์ taseetong

• ขายชุดแต่งรอบคัน colt /Asti T.08-66666-385
ทำเรียบร้อยแล้วคับ  ขอบคุนมากคับ

• GOD
ทำเรียบร้อยแล้วคับ  ขอบคุนมากคับ
ประหยัดตังไป300-500 ไช่มะ แทนที่จะไปจ้างช่างที่ร้าน  ;D

ออฟไลน์ 개구리_แปลว่า... กบ

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +39/-1
  • แค่....รถซื้อกับข้าว
เส้นสีแดงที่หลังสวิทช์มันหายไปไหนครับ แล้วถ้าแบบมีไฟ ต่อเข้าดิมเมอร์ ดิมเมอร์คืออะไรครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับ

»» กบ สิงห์บุรี  08-1122-7890 >>>LINE : kob7890

ออฟไลน์ KHANINDESIGN_D.I.Y.(คณินดีไซน์_D.I.Y.ล้วนๆ)

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +42/-0
  • KHANINDESIGN 083-8553193 โอค๊าบบ
    • KHANINdesign
เส้นสีแดงที่หลังสวิทช์มันหายไปไหนครับ แล้วถ้าแบบมีไฟ ต่อเข้าดิมเมอร์ ดิมเมอร์คืออะไรครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับ

มันคือตัวปรับระดับแสงที่หน้าปัดไมล์อ่ะค๊าบบ บางรุ่นจะมีตรงกรอบแอร์ขวาด้านล่าง

ออฟไลน์ JOB มณฑล บางพลีใหญ่

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +256/-0
  • 4G15 บ้าพลัง มากๆๆๆ
    • http://www.club4g.com/index.php/topic,14734115.0.html
วิธีต่อสวิทซ์ UNLOCK-GATELOCK   คืออะไรครับ ต่อเพื่ออะไรจะต่อมั่ง

ออฟไลน์ KHANINDESIGN_D.I.Y.(คณินดีไซน์_D.I.Y.ล้วนๆ)

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +42/-0
  • KHANINDESIGN 083-8553193 โอค๊าบบ
    • KHANINdesign
วิธีต่อสวิทซ์ UNLOCK-GATELOCK   คืออะไรครับ ต่อเพื่ออะไรจะต่อมั่ง

เวลาอยู่ในรถ ปกติจะล็อครถก็ต้องเอามือไปกดตรงหมุดที่ข้างประตู เพื่อให้รถล็อค แล้วเวลาจะเปิดล็อค ก็ต้องเอามือไปดึงที่เดิม มันลำบากค๊าบบ ก็เลยติดสวิทช์ตัวนี้ จะได้กดเอาง่ายๆ

สวิทช์ตัวนี้มี 2 แบบ

แบบที่ 1 แนวตั้ง จะติดอยู่ตรงท้าวแขนตรงที่ดึงเบรคมือ

แบบที่ 2 แนวนอน จะติดตรงกรอบแอร์ขวา ตรงช่องที่ติดดีมเมอร์หรี่ไฟหน้าปัด

ออฟไลน์ Peak Sanshiro

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +14/-0
ชอบมากดูสะดวกดีแต่ทำไม่เป็นอ่ะครับ สงสัยต้องเอารูปแบบไปให้ช่างต่อให้ครับ

• GOD
เส้นสีแดงไม่ใช้คับ เอาสีดำเส้นเดียวพอ :)
เวลาอยู่ในรถ ปกติจะล็อครถก็ต้องเอามือไปกดตรงหมุดที่ข้างประตู เพื่อให้รถล็อค แล้วเวลาจะเปิดล็อค ก็ต้องเอามือไปดึงที่เดิม มันลำบากค๊าบบ ก็เลยติดสวิทช์ตัวนี้ จะได้กดเอาง่ายๆ

สวิทช์ตัวนี้มี 2 แบบ

แบบที่ 1 แนวตั้ง จะติดอยู่ตรงท้าวแขนตรงที่ดึงเบรคมือ

แบบที่ 2 แนวนอน จะติดตรงกรอบแอร์ขวา ตรงช่องที่ติดดีมเมอร์หรี่ไฟหน้าปัด
ช่ายเลย  :D

ออฟไลน์ Ecar93

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
ก่อนทำต้องถอดขั้วแบตไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ โอ๋...ครับ

• ผู้ควบคุม
  • Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +135/-2
  • Thankyou..
    • http://www.facebook.com
ก่อนทำต้องถอดขั้วแบตไหมครับ  ;D

ถ้าไม่ยากเสีย ฟิวส์ จากการต่อผิด ก็น่าถอด เพราะอย่างน้อยหากมีอะไรผิดพลาดก็ปลอดภัยต่อ กล่องเครื่อง

เคยเจอ ช่างไฟไล่สาย บ้างคน จะลองอุปกรณ์ บางอย่าง ตอนไล่สาย จะถอดกล่องเครื่องออกด้วยครับ

แต่อย่างเราแค่ขั้วแบตก็คงพอมั่ง

:D :D :D

ออฟไลน์ taseetong

• ขายชุดแต่งรอบคัน colt /Asti T.08-66666-385
ประหยัดตังไป300-500 ไช่มะ แทนที่จะไปจ้างช่างที่ร้าน  ;D
ขอบคุนอีกทีคับพี่  **แล้วแบบมีไฟต้อง ต่อยังไงคับ**  ไหนๆๆก็ต่อด้ายแล้ว เลย อยากจะต่อแบบมีไฟบ้าง   ขอบคุนล่วงหน้าเลยคับ อิอิ

SMF 2.0.10 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.104 วินาที กับ 25 คำสั่ง