ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิต เครื่องใหม่ กับ หาเครื่อง มือ2 เชียงกง อย่างไหน ดีกว่ากัน  (อ่าน 999 ครั้ง)

ออฟไลน์ xaberpee

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
รถผม CK-2 1500 AUTO  ปี 99 ติดแก๊ส ระบบดูด 10 ปี แล้ว เครื่อง เริ่ม มีเสียงดัง แต่ วิ่ง ปกติ ขอคำแนะนำ ด้วย ครับ
ราคา ฟิต เครื่อง กับ ยกเครื่องใหม่ ราคา ต่างกัน มั้ยครับ...ขอบคูรครับในคำแนะนำ.. 8)

ออฟไลน์ rung

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +26/-0
ส่วนตัวผมชอบการโอเวอร์ฮอนหรือฟิตเครื่องเดิมเพราะเรารู้การใช้งานเราดีและทำแล้วเครื่องสดแต่แพง ส่วนยกเครื่องใหม่ก็เห็นด้วยเพราะ 1.5 เดิมแรงมันน้อยไปถ้าลง 1.5 DOSC น่าลงไม่ก็ลง 4g63 หรือ 93 ได้ม้าเพิ่มแรงดีกว่าแต่ข้อเสียเราไม่รู้ว่าเครื่องที่ยกมาใส่ใช้งานมาไงได้อู่ดีหาเครื่องดียกแล้วจบก็รอดไป ยกเครื่องใหม่ราคาบางตัวถูกกว่าโอเวอร์ฮอนครับ รอท่านอื่นมาต่อครับ

ออฟไลน์ xaberpee

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
ขอบคุณครับ....ที่แนะนำ.. :o

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.069 วินาที กับ 24 คำสั่ง