ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากเผื่อใครจะได้ระวังครับ  (อ่าน 981 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peterpan

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +21/-1
    • http://www.mitsu-shop.com
ผมคิดว่าหลายท่านในคลับนี้อาจรู้จักพี่คนนี้ดี Lee EVO
ผมไม่ได้ต้องการอะไรที่มาโพสแบบนี้ั ผมแค่รู้สึกว่าผมโดนหลอก ผมโดนเอาเปรียบ จากพี่คนนี้
พี่เค้าลงขายยางที่พี่เค้าถอดออกจากรถเค้า(เค้าว่างั้น)
ผมตกลงซื้อขายกับพี่เค้าในราคาที่พี่เค้ารับได้ ผมรับได้ ตกลงซื้อขายกัน
ผมสอบถามแล้วว่ายางไม่มีปัญหาอะไรนะครับ รับประกันให้ผมหน่อยนะ
แต่พอยางมาถึงผม มันเสียความรู้สึกมากครับ ที่พี่ไม่บอกผมตรงๆ
ถ้าพี่บอกผมตรงๆผมรับได้ในตำหนิที่เกิดขึ้น เคสนี้จะไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
คำว่าสวยของพี่ กับ สวยของผม มันอาจไม่เหมือนกัน (หรือสวยแบบที่คนทั่วไปก็อาจไม่เหมือนกัน)
ยางพี่ปะ (พี่บอกยางสวย)
ยางพี่กินขอบมา (พี่บอกยางพี่สวย)
แถมผมเอาไปร้านเช็คยางดูต้องปะเพิ่มอีก 1 เส้น ซื้อมาปะชัดๆ ปะแล้ว ปะอีก
ผมไม่เสียดายเงินครับ ผมเสียความรู้สึกที่พี่ทำกับผม ของใส่กับรถพี่เองพี่รู้ดีกว่ามันเป็นอย่างไร
พี่บอกผมสักคำก็ได้ ถ้าผมรับได้ในตำหนินั้นๆก็จบ เป็นการซื้อขายของกันโดยสมบูรณ์
ผมเชื่อว่าพี่ทราบแต่พี่เจตนาปกปิดไม่บอก ผมก็หวังว่าจะเอายางพี่มาใช้งานก่อนระหว่างเก็บเงินซื้อ AD08
ตอนนี้พี่ที่รู้จักเค้าบอกให้ผมเอาไปปลูกมะนาว ............... กระถางปลูกมะนาวแพงโคตร

ผมพอทราบมาว่าพี่ก็ทำอู่EVOอยู่ระยอง มีลูกค้าเยอะแยะมากมาย พี่อย่าไปทำแบบนี้กับลูกค้าพี่นะครับ(พี่จะไม่มีลูกค้าเข้าอู่)
ผมก็ทำอู่เหมือนกันครับ แต่ผมไม่เคยคิดจะโกหกลูกค้าผมซักราย ความจริงพูดไปเถอะครับ(ลูกค้าเข้าใจทุกคนครับ)
พี่ไม่ต้องแสดงความรับผิดชอบอะไรแล้วครับนับจากตอนนี้ ผมรอพี่ทั้งวันแล้ว พี่อ่านข้อความผมแต่พี่ไม่ตอบอะไรกลับเลย
หากโพสของผมทำให้พี่เสียหาย......ผมก็ขอโทษมา ณ โอกาสนี้ครับ

ผมอยู่ในคลับนี้ไม่มากไม่น้อยครับ เคยเป็นพ่อค้าในคลับนี้หลายคนอาจเคยซื้อของกับผมอาจรู้จักผมดีในบางคน
จนวันนี้ผมไม่ได้เป็นพ่อค้าแล้วเพราะวันนี้ผมทำอู่แล้ว แต่ผมก็ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ๆเข้ามาอ่านกระทู้บ้าง มาดูเค้าขายของกันบ้าง
ก็ยังวนๆเวียนอยู่กับมิตซูตลอดเวลา ก็ไม่คิดว่าจะโดนกับตัวเองสักวัน ........

ฝากถึงพี่ที่ขายยางให้ผม พี่บังลี ผมไม่รู้เจตนาพี่คืออะไรที่พี่ทำแบบนี้ แต่เอาเป็นว่าผมขอเอายางพี่ไปปลูกมะนาวนะครับ ไม่โกธรกันนะครับ
พี่ทำให้ผมเข็ดกับการซื้ออะไหล่ในเน็ตเลยนะพี่รู้ป่าวครับ จากนี้ไปผมคงต้องไปเอาของเองถ้าอยากซื้อของ ..... เฮ้อ

ออฟไลน์ togtoi

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +769/-128
  • คิดผิดมั้ยนะที่ยังยึดติด...
    • UNLIMITED_korat
Re: เอามาฝากเผื่อใครจะได้ระวังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25/07/2016, 21:58:45 »
 :'(

ออฟไลน์ <[ยืน-ยัง-เซ...phrae]>

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +92/-0
Re: เอามาฝากเผื่อใครจะได้ระวังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26/07/2016, 13:33:11 »
ไม่แตกลายงา แต่โดนซุ้มเต็มๆเบย  :'(

น้ำพริกน้ำปลาไว้ปรุงรสชาติอาหาร อุปสรรคขวากหนามไว้ปรุงรสชาติชีวิต tel.087-1888704 ูู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26/07/2016, 18:50:09 »
:'(
ร้องไห้แทนผมใช่ไหมครับ.....

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26/07/2016, 18:59:26 »
ไม่แตกลายงา แต่โดนซุ้มเต็มๆเบย  :'(
เค้าบอกไม่กินข้างครับ แต่มันกินขอบครับ บางแผลอย่างลึก ไม่บวมครับ แต่ปะรูใหญ่อยู่ เหมือนโดนน็อตในอู่เหยียบมา
พี่เค้าคงรักชีวิตเค้า เค้าเองถึงซื้อใหม่ เพราะคิดว่าเค้าคงไม่กล้าใช้ กลัวขับเร็วๆมันจะลั่น ผมเองก็รักชีวิตผมเหมือนกันครับ ถึงจะเอาไปปลูกมะนาว เค้าคงแค่คิดว่าเป็นของมือสอง จะเอาอะไรมากกับของใช้งานแล้ว...... ผมเองก็ไม่ได้คาดหวังกับยางชุดนี้อยู่แล้วว่าจะใส่อีก 2-4 ปี แค่คาดหวังว่าจะพอใช้งานได้ให้ดีกว่าของเดิมหน่อย เพื่อรอจะไปซื้อใหม่ แต่มันกลับแย่กว่าของเดิมที่ใส่อยู่อีก แค่ปีใหม่กว่าเท่านั้น

SMF 2.0.15 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.079 วินาที กับ 24 คำสั่ง