ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ รอบเครื่องเดินเบาสูงผิดปกติ  (อ่าน 25023 ครั้ง)

ออฟไลน์ mwasan

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
เครื่อง 4g18 วาล์วไฮโดริคครับ คือตอนแรกมีปัญหาเปิดแอร์แล้วรอบตกบางครั้งจนดับก็มี และสงสัยมอเตอร์เดินเบาจะเสียด้วยครับเพราะมันไม่มีการชดเชยรอบเลย ผมจึงสั่งชื้อมอเเตอร์รอบเดินเบาและระหว่างรอทำการล้างวาว์ลปีกผีเสือโดยใช้ โซเน็คฉีด แต่ไม่ได้ถอดส่วนกลไกลที่ติดกะท่อต่อกะสายหม้อน้ำนะครับ เพราะผมแรงหมุนไม่ถึง จึงล้างแค่ท่อโชนิดฉีดถึง แล้วประกอบเขา ผมคือรอบเดินเาบสูง 1,200 รอบครับ ผมถอดแบตสองสามรอบไม่เป็นผลเลยครับ เลยรอมอเตอร์ที่สั่ง วันนี้ได้มาแล้วทำการเปลี่ยน ผลคือรองสูง 1,200 รอบเหมือนเดิม แต่เหมือกัยว่ามอเตอร์ก็พยายามชดเลย แสดงว่ามอเตอร์ผมเสียจริงๆ แต่ปัญหาตอนนี้คือรอบสูง ผมปรับ สกรูเดินเบาหมุนลงจนสุด มันได้แค่ 1100-1200 รอบ ต่ำได้แค่นี้จริงๆ ขอคำแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าปญหาเกิดจากอะไร มีเพื่อนบอกว่าถ้าล้างต้องถอดออกล้างทั้งหมด เพราะชุดที่ต่อท่อหม้อน้ำก็มีกลไกล ต้องถอดล้างทั้งหมด ไม่ทราบว่าเท็จจริงไหมครับ แล้วถ้าเอาไปใช้ช่างล้างนี่ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้ไปต่อเขาถูก หรือใครพอมีการแก้ไขเองก็ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้า อ้ออยู่แถวแหลมฉบังชลบุรี ถ้าให้ดีแนะนำร้านด้วยก็ดีครับ

SMF 2.0.11 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.067 วินาที กับ 24 คำสั่ง