ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์พังค่ะ Mitsu wagon ปี 1993  (อ่าน 1144 ครั้ง)

ออฟไลน์ รมิดา มุสิกอง

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
เกียร์พังค่ะ Mitsu wagon ปี 1993
« เมื่อ: 21/10/2017, 00:01:34 »
สวัสดีค่ะ

เพิ่งซื้อรถ Mitsu wagon ปี 1993 มาขับได้ 5 เดือน
ปรากฎว่าเกียร์เสีย! เดินหน้า/ถอยหลังไม่ได้เลยค่ะ ให้ช่างแถวบ้านเปลี่ยนเอาเซียงกงญี่ปุ่นใส่ก็ขับไปได้ 1 อาทิตย์ก็เสียอีก จะทำอย่างไรดีคะ? พอแนะนำอู่ให้ได้มั้ยคะ
เคยอ่านกระทู้ในพันทิป บอกว่า เกียร์รุ่นนี้เปราะ ต้องติดออยคูลเลอร์เกียร์แยกเพิ่มเติม ถึงจะใช้งานได้อีกครั้ง จริงมั้ยคะ?
ราคาค่าซ่อมทั้งหมดประมาณเท่าไหร่คะ?

ออฟไลน์ โอ๋...ครับ

• ผู้ควบคุม
  • Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +137/-2
  • Thankyou..
    • http://www.facebook.com
Re: เกียร์พังค่ะ Mitsu wagon ปี 1993
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1/11/2017, 22:28:05 »
สวัสดีค่ะ

เพิ่งซื้อรถ Mitsu wagon ปี 1993 มาขับได้ 5 เดือน
ปรากฎว่าเกียร์เสีย! เดินหน้า/ถอยหลังไม่ได้เลยค่ะ ให้ช่างแถวบ้านเปลี่ยนเอาเซียงกงญี่ปุ่นใส่ก็ขับไปได้ 1 อาทิตย์ก็เสียอีก จะทำอย่างไรดีคะ? พอแนะนำอู่ให้ได้มั้ยคะ
เคยอ่านกระทู้ในพันทิป บอกว่า เกียร์รุ่นนี้เปราะ ต้องติดออยคูลเลอร์เกียร์แยกเพิ่มเติม ถึงจะใช้งานได้อีกครั้ง จริงมั้ยคะ?
ราคาค่าซ่อมทั้งหมดประมาณเท่าไหร่คะ?

ทักมาใน Line นะ  ดึงเข้ากลุ่มไปคุยถามในกลุ่ม

ปัญหามันไม่ได้เปราะเท่าไรหรอก  ไมงั้นมันคงไม่ใช้งานมาเกือบ 20 ปีหรอก เพียงแต่ว่าเราได้มันไนช่วงที่ต้องดูแลซ่อมบำรุง

อยู่แค่ว่าจะซ่อมแบบขอไปที ให้ช่างรับเงินแล้วพ้นๆ กันไป รึจะใช้ยาว

Id: oh1436 

SMF 2.0.11 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.07 วินาที กับ 24 คำสั่ง