Lenso Wheel

ผู้เขียน หัวข้อ: มาล้างลูกไฮโดรลิกวาล์วกันเถอะ(เสียงที่ดังแก๊กๆในเครื่อง)ลองไปล้างดูรับรอง..เงียบ  (อ่าน 58471 ครั้ง)

ออฟไลน์ 63 Wagon R

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +52/-2
  • 63T ออโต้เดิมๆทั้งสองคันเลย
ยากตอนถอดชุดสายพานหน้าเครื่องทั้งหมด เพราะต้องถอดปะกับราวแคมเพื่อเอาลูกกระเดื่องกดไฮโดรลิกวาล์วออก ถ้าเมื่อก่อนผมว่างงานอยู่ก็จะช่วยรับล้างให้ได้ แต่ตอนนี้ได้งานทำใหม่แล้วเลยไม่ค่อยว่าง  ยังไงก็ให้อู่ที่สนิทๆช่วยเปิดให้ก็ได้ แต่เราล้างเองจะปราณีตกว่า ที่ให้อู่เค้าล้าง ;D ;D

อ้วน..อยู่แจ้งวัฒนะครับ 083-700-5454....id.Line >oun-rvr

ออฟไลน์ PONGRIT

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +6/-1

ออฟไลน์ <<< 4g91 M/T >>>

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • "ปริญญา ป้ายเหลือง"
แหม่ น่าจะจัด นัดรวมพล คนล้างวาล์ว  สักครั้ง 

ที่ปรึกษาก็ กินอย่างเดียว

คนไปล้าง ก็จ่ายค่าวิชาด้วย ทำเองด้วย

คงดีครับ............ ;D

• **

ออฟไลน์ vee

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
ยากตอนถอดชุดสายพานหน้าเครื่องทั้งหมด เพราะต้องถอดปะกับราวแคมเพื่อเอาลูกกระเดื่องกดไฮโดรลิกวาล์วออก ถ้าเมื่อก่อนผมว่างงานอยู่ก็จะช่วยรับล้างให้ได้ แต่ตอนนี้ได้งานทำใหม่แล้วเลยไม่ค่อยว่าง  ยังไงก็ให้อู่ที่สนิทๆช่วยเปิดให้ก็ได้ แต่เราล้างเองจะปราณีตกว่า ที่ให้อู่เค้าล้าง ;D ;D

ตอนแรกผมก็คิดอย่างนี้แหละครับ นึกว่าจะถอดชุดสายพานหน้าเครื่อง   แต่พอไปจ้างช่างล้าง เขาแค่ถอดฝาครอบวาล์วออกเอง แล้วก็เอาหนังสือพิมพ์มาขยำ ๆ อุดตามรูต่าง ป้องกันเจ้าตัววาล์วไฮดรอลิกมันหล่นลง (กลัวงานเข้า) พออุดหมดเขาก็ใช้ไขควงปากแบนกด ๆ  แยง ๆ เจ้าถ้วยไฮโดรลิกก็จะหลุดออกอย่างง่ายเลย ถ้าช่องใหนมันติดเจ้าแง่งลูกเบี้ยว ช่างก็จะหมุนมู่เล่ แล้วก็เอาไขควงกด ๆ แยง ๆ อย่างเดิม  ตรงนี้ใช้เวลาประมาณไม่เกินครึ่งชั่วโมง ที่เหลือก็มานั่งแยงอย่างเจ้าของกระทู้บอกแหละ แต่ของช่างเขาใช้กระบะล้างใหญ่หน่อย (มืออาชีพ) ล้างเสร็จ ก็บีบอัดด้วยน้ำมันเครื่องเข้าไปแทนใหม่ (เหมือนอย่างในกระทู้นี่แหละ) แล้วก็เอามาใส่ การใส่ก็คล้าย ๆ กับตอนถอดแหละ กด ๆ ดัน ๆ มันก็จะเด้งเข้าคลิกเลย  ใช้เวลาทำประมาณ 2 ชั่วโมง  เล่นเราซะ 600 บาท 

• **
ทำไมง่ายจัง  ไปทำที่ไหนมาครับพี  สนใจครับ มีรูปไม่ครับ

ออฟไลน์ vee

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
ทำไมง่ายจัง  ไปทำที่ไหนมาครับพี  สนใจครับ มีรูปไม่ครับ

ครับง่าย  วันไปทำผมก็ไม่ได้ถ่ายรูปมา   ผมทำที่อู่ช่างแถวสามแยกปัก โคราชนะครับ  สมาชิกในคลับนี่แหละครับ แนะนำผมไป  ตอนแรกผมก็นึกว่าจะยาก ต้องถอดชุดเฟืองแน่ ๆ (คิดอยู่ในใจ) ที่ใหนได้ทำซะง่ายเลย 

• **
ขอบคุณครับ  แต่ไกล จังผมอยู่ปราจีนบุรีนะครับ   

ออฟไลน์ AeiW

• คะแนนความนิยม: +25/-0
  • บลึกกึก !! กินแกลบ !!

ก็แค่ 4G15  บ้านๆ

ออฟไลน์ sajan

• หน้าใหม่
  • *
ตกลงมีใครรับจ้างล้างบ้างครับ ในกทมนะครับ ผมจะรีบไปเดี๋ยวนี้เลย เครื่อง 93 dohc

• **
ไปล้างด้วยครับ อยู่กรุงเทพแถวไหนครับ

ออฟไลน์ l3iw~Step UP

• Zone Contact
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +96/-0
  • คิดถึง Evo สักวันจะกลับมา..
    • http://www.unlimitedclub.net

Shop do it ...  JapanGod  HP Auto Service  "Step UP" โคราช..  l3iw~StepUP..

ออฟไลน์ kengecar

• หน้าใหม่
  • *

ออฟไลน์ 63 Wagon R

• คะแนนความนิยม: +52/-2
  • 63T ออโต้เดิมๆทั้งสองคันเลย
วาล์วคงเงียบกันไปหลายคันแล้วนะ  :D :laugh: ;D

อ้วน..อยู่แจ้งวัฒนะครับ 083-700-5454....id.Line >oun-rvr

ออฟไลน์ lord_oan

• **
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • อีโวไม่แท้แต่น้ำใจมีให้แท้ๆๆ
สงสัยไปอู่ล้างบ้างดีก่าถอดเองมหวังวาวล์จูบลูกสูบแน่ๆๆ+1

SMF 2.0.10 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.112 วินาที กับ 24 คำสั่ง