Lenso Wheel

ผู้เขียน หัวข้อ: มาล้างลูกไฮโดรลิกวาล์วกันเถอะ(เสียงที่ดังแก๊กๆในเครื่อง)ลองไปล้างดูรับรอง..เงียบ  (อ่าน 56122 ครั้ง)

ออฟไลน์ PONGRIT

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +6/-1
ไปล้างมาแล้วครับ  พี่ๆ   ให้ช่างเข้าถอดให้เรา  แต่ตัว วาวล์ผมล้างเองครับ ล้างแล้ววาวล์ไฮดโดรลิก  คลาบน้ำมันออกมาแบบในรูปเลยครับ

ผมล้างประมาณ 2 รอบครับ  ประกอบแล้ว  ติดเครี่อง  ติดเครื่องครับประมาณ 5 นาที่ แทบไม่เชื่อครับ  มันค่อย ๆ เงียบที่ละนิดครับ  ช่างบอกที่มันดังอาจเป็นที่น้ำมันเครื่องด้วยครับ ต้องใช้ดี ๆหน่อยนะครับ   เมี่อเช้าติดเครื่องมาทำงานครับเงียบครับ  รถวิ่งดีกว่าเดิมด้วยครับ

ค่าแรงเปิดฝาวาว์และประกอบ    500  คับ

น้ำมันเครื่อง  550  คับ

โดนไป  1050   คุ้มแล้วครับที่มันเงียบ

ขอบคุณพี่ทุกท่านนะครับที่ให้ความรู้  ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ taseetong

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +4/-0
  • ขายชุดแต่งรอบคัน colt /Asti T.08-66666-385
มันไม่ใด้ ถอดง่ายอย่างที่คิดนะคับ   มันต้องถอด สายพานหน้าเครื่อง ราวแคม ออกมาก่อนถึงจะเอาตัววาล์ ออกมาด้าย
**แต่อยากรู้ว่า เอาตัววาล์ออกมาล้างแล้วกดในน้ำมันเบนซิล  ด้ายไหมคับ หรือว่า ต้ิองโซ่ล่าเท่านั่น**

ออฟไลน์ nun35

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
4G91 ของผมก็ล้างมาเงียบกับเขาเหมือนกัน 

ง่ายมาก  แค่ถอดฝาครอบวาล์วออก หาเศษกระดาษหนังสือพิมพ์อุดรูกันน็อตหรือเศษอะไรตกลงไปในรูน้ำมัน (กันงานเข้า)
ใช้ไขควงปากแบนดันให้ตัวที่อยู่บนหัวไฮโดรลิกวาล์วออก (ต้องใช้แรงนิดนึง ดันออกด้านข้าง กดลงด้วยนะ) พอตัวบนหลุดออก จะสามารถดึงลูกไฮโดรลิกออกได้ครับ  มันจะมีอยู่2จังหวะที่สามารถดึงลูกไฮโดรลิกออกได้ ถ้าติดก็หมุนแคม ให้ได้จังหวะที่ลูกเบี้ยวมันไม่อยู่ในจังหวะกด 

อีกนิดนึงนะครับ ถ้าจะให้หมุนง่ายควรถอดหัวเทียนออก เพราะว่าถ้าไม่ถอดเวลาเวลาเราหมุน สูบที่เราถอดลูกไฮโดรลิกออกแล้ว ลิ้นมันจะอยู่ในจังหวะปิดตลอด มันจะหนักครับ

ขออนุญาตยืมรูปคุณ ★ ทูซิ่ง...002  หน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/11/2010, 10:24:43 โดย nun35 »

ออฟไลน์ taseetong

• ขายชุดแต่งรอบคัน colt /Asti T.08-66666-385
ล้าง มาแล้ว มัน ไม่เีงียบ อ่ะคับพี่ ๆๆ  ทำไงดีคับ  เวลาขับแล้วเหยียบคันเร่ง มัน ยังดัง อยู่ อะคับ

ออฟไลน์ มั่นใจ......คนไทยเกินล้านไม่รู้จักผม!!!!!

• **
  • คะแนนความนิยม: +25/-1

บริการซ่อม ติดตั้ง ล้างใหญ่แอร์บ้าน  ค.ซักผ้า ค.ทำน้ำอุ่น (080)589-8478

ออฟไลน์ kung4g

• **
  • คะแนนความนิยม: +7/-0
แบบที่ไม่ถอดชุดสายพานต้องตั้งวาวล์ไหม่ไหมครับใช้เบนชินล้างอีกรอบได้ไหมครับ อยากลองทำ

เดนเด้

ออฟไลน์ vee

• หน้าใหม่
  • *
แบบที่ไม่ถอดชุดสายพานต้องตั้งวาวล์ไหม่ไหมครับใช้เบนชินล้างอีกรอบได้ไหมครับ อยากลองทำ

ถ้าเป็นวาล์วไฮโดรลิค  ไม่ต้องตั้งครับ บีบไล่น้ำมัน เข้าออก ๆ หลายรอบ แล้วบีบดูดน้ำมันเครื่องในรอบสุดท้าย พอเต็มก็เอาไปใส่ได้เลย

ม่ายยาก  แต่ต้องใจเย็น ๆ ระวังน็อตหล่น

ถ้าทำเองได้ หมดไม่ถึงร้อยครับ

ออฟไลน์ kung4g

• **
  • คะแนนความนิยม: +7/-0
เครื่อง92แคมเดี่ยวนี้ต้องตั้งวาวล์ไหมครับ ทำแบบที่ไม่ถอดชุดสายพาน

เดนเด้

ออฟไลน์ AmitlU

• **
  • คะแนนความนิยม: +11/-0

+1 ขอบคุณภาพประกอบคับ ยังไม่ได้ล้างเลย เปิดฝาครอบราวหน้าจะไม่ลืมคับ :) :)

ออฟไลน์ nco342

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +22/-1
  • กูคือทหารของพระราชา อย่าแม้แต่คิด

http://www.club4g.com/index.php/topic,283230.0.html ใครรานใครรุกด้าวแดนไทย ไทยรบจนสุดใจขาดดิน

ออฟไลน์ ten123

• คะแนนความนิยม: +74/-1
  • RAMA IV BRIDGE
    • *** คลับพระราม4 (สะพาน) RAMA IV BRIDGE ***
ล้างด้วยเบนซิน ไม่ดีนะครับ เดียวพวกยางข้างในจะไปก่อน
กดไล่ น้ำมันเก่าออก ในน้ำมันเครื่อง หลายๆๆที่ดีกว่าครับ ตามรูปหน้า1เลย
ช่างที่ศูนย์เข้าบอกมา อะคับ ;D
เวลาใส่วาล์วกลับลงไป มันจะมีรูเล็กๆๆข้าง ตัววาล์วให้หันไปตรงกับรูน้ำมันเครื่องตรงฝาสูบ
ด้วยนะสังเกตุดู   นมค.จะได้ไหลวน ง่ายจะได้ไม่ดังไปอีกนาน ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/01/2011, 23:34:14 โดย ten123 »
พูดต้องทำได้ ทำไม่ได้อย่าพูด มันอายตัวเองโว๊ย.........

ออฟไลน์ dekraberd

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • Space wagon '95
อาการนี้หมายถึง ที่มันเขกๆดังแต๊กๆๆๆมาจากฝาสูบ ใช่หรือป่าวครับ

เนี่ยผมทำเองไม่เป็น จะไปทำที่ไหนดีแนะนำหน่อย ผมอยู่นวลจันทร์ รามอินทรา เกษตร นวมินทร์

ขอบคุณครับ

โตขึ้นหนูจะเปน V.I.P. อิอิ ^ ^

ออฟไลน์ spider_tum

• หน้าใหม่
  • *
ใครสนใจจะล้างไฮโดรลิกวาล์ว  เข้ามาใช้บริการได้นะครับ  อู่อยู่สาย 2  หรือมาที่บ้านก็ได้ครับ เพชรเกษม 77
สนใจโทร  0879264083  0860013311  กุ้ง
คุณกุ้ง ยังรับล้างอยู่ไหมครับ ราคาเท่าไหร Pm ด้วยนะครับ O0 O0 O0 O0 บ้านอยู่แถวนั้น

ออฟไลน์ Mr.oak

• หน้าใหม่
  • *
  • ก็แค่ รถบ้านๆ
อัพไปมีสาระ และประโยชน์

เอก ปากช่องคับ 086-2597466

ออฟไลน์ tomogoMX

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +67/-0
  • ร.ข.ก.

ก็คิดซะว่า....ไม่เคยเจอผมแล้วกัน

ออฟไลน์ Mr.oak

• หน้าใหม่
  • *
  • ก็แค่ รถบ้านๆ
ดังแล้วของผม ดังมากๆเลย ไม่มีเวลาทำเองด้วยสิ  :'(

เอก ปากช่องคับ 086-2597466

ออฟไลน์ EVOLUTION 1.8

• คะแนนความนิยม: +13/-0

เเต่งไปซ่อมไปสบายใจเฉิ่ม

ออฟไลน์ sorn_05

• คะแนนความนิยม: +26/-1
อัพเผื่อเพื่อนยังไม่ดู ;D

ออฟไลน์ sniper1169

• **
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง
ck2เครื่องเดิม 4g15ล้างได้เหมือนกันหรึเปล่าครับหรือว่าไม่มีไอ้เจ้าวาล์ตัวนี้ล่ะครับ

หลงรักคนมีแฟน แล้วมันผิดตรงไหน

ออฟไลน์ 1NZ-GTE

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +335/-2
  • www.evo123corner.com
เด๋วลองดู ของผม63 ดังตอนสตาร์ทซักพักก็เงียบ ::)

ออฟไลน์ KHANINDESIGN_D.I.Y.(คณินดีไซน์_D.I.Y.ล้วนๆ)

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +42/-0
  • KHANINDESIGN 083-8553193 โอค๊าบบ
    • KHANINdesign
ดูกี่ทีก้เป็นประโยชน์ อัพๆ   ;D

ออฟไลน์ Iam ต่อ わたしわTOR

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +169/-4
  • TEL...085-771-1655... ToR...
    • http://www.club4g.com/index.php/topic,14753250.0.html

ออฟไลน์ ton_4g

• คะแนนความนิยม: +18/-0
เดี๋ยวลองล้างเองดูก่อน วัดใจไม่เคยทำ :o

-- 09-1175-9508 --

ออฟไลน์ ราญ สระบุรี @Libero

• คะแนนความนิยม: +46/-0
ขอบคุณครับ กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลย..เครื่อง 91 ;)

ครูไทย หัวใจ EVO

ออฟไลน์ 63 Wagon R

• คะแนนความนิยม: +52/-2
  • 63T ออโต้เดิมๆทั้งสองคันเลย
ใครวาล์วดังก็ล้างซะ ;D ;D

อ้วน..อยู่แจ้งวัฒนะครับ 083-700-5454....id.Line >oun-rvr

SMF 2.0.11 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.123 วินาที กับ 24 คำสั่ง