ผู้เขียน หัวข้อ: *** 4GClub @ Songkla Zone ***  (อ่าน 1328235 ครั้ง)

ออฟไลน์ @~@ J-J

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
Re: *** 4GClub @ Songkla Zone ***
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 25/08/2008, 15:19:16 »
ขอบคุณคร้าบ
ยินดีอย่างแรงคับท่าน

ว่างๆก็มาเที่ยวกันนะคับ

ปรึกษา พี่popvr4 ได้เลยคับ

ขอบคุณน่ะค้าบ แล้วพี่popvr4 คือใครหรอค้าบ
แกใช้ E-CAR อยู่ด้วยหรอค้าบ ตอนนี้ผมอยากได้ความแรงมากๆ
พอดีมีคนมาท้าผมแข่งแต่รถผมยังไม่ถึงขั้นเลย ยังไงท่านใดที่มีความรู้ขอคำแนะนำด้วยน่ะค้าบ

ออฟไลน์ 999hp

• พ่อบ้าน
  • Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +17/-0
  • เราชาวแก้งค์ครับผม
Re: *** 4GClub @ Songkla Zone ***
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 25/08/2008, 15:27:39 »
ขอบคุณคร้าบ
ขอบคุณน่ะค้าบ แล้วพี่popvr4 คือใครหรอค้าบ
แกใช้ E-CAR อยู่ด้วยหรอค้าบ ตอนนี้ผมอยากได้ความแรงมากๆ
พอดีมีคนมาท้าผมแข่งแต่รถผมยังไม่ถึงขั้นเลย ยังไงท่านใดที่มีความรู้ขอคำแนะนำด้วยน่ะค้าบ

น้า ป็อบ มา รับ แขก หน่อย

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 25/08/2008, 16:11:46 »
ดี ครับ ยิน ดี ที่ ได้ รุ้ จัก

ยินดีที่ได้รู้จักค้าบ

ขอโทษน่ะคับ พี่ใช้อีคาร์อยู่ด้วยหรอคับ

มีอะไรดีๆแนะนำผมด้วยน่ะคับ ::) ::)

ออฟไลน์ เอกลิ Mivec Power

• พ่อบ้าน
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 25/08/2008, 16:47:12 »
หวัดดีคร้าบ พอดีผมอยู่ที่ตรังอยากมีเพื่อนแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถบ้างหน่ะคร้าบ
เห็นว่าอยู่ใกล้ๆกัน ยังไงขอฝากตัวด้วยน่ะค้าบ ตอนนี้ผมใช้ E-CAR อยู่โมไปไม่มาก
แต่พอเหงรถแรงๆแล้วอยากแรงบ้าง
มีอะไรช่วยแนะนำด้วยน่ะคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ........ ;D ;D ;D
อยู่ตรังนิ ช่วงใหนคับ เพื่อนผมอยู่ที่นั้นเพียบเลย เช่น ท่าจีน, เขากอบ, วังวิเศษ ห้วยยอด เพียบคับ

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 25/08/2008, 16:55:07 »
ตอนนี้ผมใช้เครื่อง 4G15 ปี93
เกียร์ธรรมดา
เปลี่ยน แค่ คลัซ ผสม ทองแดง หวีของท้ายเบน
ดิสหน้าอีโว 3
เดิน ท่อ 2.2 ทั้ง เส้น ตี แป็บ ตรง
เท่านี้เองครับ
แต่อยากได้แรง จะลงเครื่องแบบไหนดี
งบประมาณซักเท่าไหร่
ใครมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยแนะนำด้วยคับ

ออฟไลน์ 999hp

• พ่อบ้าน
  • เราชาวแก้งค์ครับผม
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 25/08/2008, 17:02:12 »
ตอนนี้ผมใช้เครื่อง 4G15 ปี93
เกียร์ธรรมดา
เปลี่ยน แค่ คลัซ ผสม ทองแดง หวีของท้ายเบน
ดิสหน้าอีโว 3
เดิน ท่อ 2.2 ทั้ง เส้น ตี แป็บ ตรง
เท่านี้เองครับ
แต่อยากได้แรง จะลงเครื่องแบบไหนดี
งบประมาณซักเท่าไหร่
ใครมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยแนะนำด้วยคับ

ผม ก้อ มี เพื่อนอยู่ อ.เมือง ตรัง นิ..........

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 25/08/2008, 17:13:42 »
อยู่ตรังนิ ช่วงใหนคับ เพื่อนผมอยู่ที่นั้นเพียบเลย เช่น ท่าจีน, เขากอบ, วังวิเศษ ห้วยยอด เพียบคับ

ผมอยู่แถวไปรณีย์ตรังครับ

ผมมาหาดใหญ่บ่อยครับ

เพราะแฟนอยู่หาดใหญ่

• พ่อบ้าน
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 25/08/2008, 17:26:22 »
ผมอยู่แถวไปรณีย์ตรังครับ

ผมมาหาดใหญ่บ่อยครับ

เพราะแฟนอยู่หาดใหญ่
มาสิเพื่อนเราเริ่มเยอะแล้ว

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 25/08/2008, 17:39:11 »
มาสิเพื่อนเราเริ่มเยอะแล้ว

ขอบคุณครับ

ถ้ามีจัดมิตติ้งยังไงช่วยแจ้งด้วยน่ะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ออฟไลน์ Superman`

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +173/-0
  • มุ ก แ ท้ อั น ด า มั น . .
    • facebook
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 25/08/2008, 17:50:37 »

ทายาทเจ้าของยางชื่อดังตัวจริง..

หวัดดีคร้าบ พอดีผมอยู่ที่ตรังอยากมีเพื่อนแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถบ้างหน่ะคร้าบ
เห็นว่าอยู่ใกล้ๆกัน ยังไงขอฝากตัวด้วยน่ะค้าบ ตอนนี้ผมใช้ E-CAR อยู่โมไปไม่มาก
แต่พอเหงรถแรงๆแล้วอยากแรงบ้าง
มีอะไรช่วยแนะนำด้วยน่ะคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ........ ;D ;D ;D

มาถูกที่แล้วครับ.. โซนนี้แรงๆ ทั้งนั้น ชื่ออะไรครับ.. ผมก็อดนะครับอยู่โซนบางนา กทม. ขับจักยานยี่ฮ้อ Mitsubishi อยู่
ยินดีรู้จักครับ.. อยากกินหมูย่างเมืองตรังเลยนิ

" sถจ:ls็วoยู่nี่llsJ sถจ:llซJoยู่nี่ใจ sถจ:ไวoยู่nี่ตีu "

ออฟไลน์ popvr4

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +41/-0
  • ยอมเป็นหินก้อนเล็ก ดีกว่าเป็นฟองน้ำก้อนใหญ่
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 25/08/2008, 18:30:28 »
ขอบคุณคร้าบ
หวัดดีครับ พอดีผม ไม่ได้ใช้ E-CAR หรอกครับ แต่พอมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์อยู่บ้าง
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าจะไปแข่งกับรถอะไรเครื่องอะไร
จะได้ให้ขอเสนอแนะถูก

ถ้าจะโมเครื่องเดิม ก็ทำฝาสูบ ขัดพอด ไอดี ไอเสีย ให้ลื้นขึ้นช่วยให้อากาศเขาได้ห้องเผาไหม้รวดเร็วขึ้นและคายไอเสียออกไปอย่างรวดเร็ว เปลี่ยนกลองอากาศเดิมเป็นกลองเปลื่อย
หัวเทียน สายหัวเทียน เฮดเดอร์ อันนี้แค่เริ่มต้นถ้าอยากโมมากว่านี้โทรมาถามแล้วกัน

ถ้าจะวางเครื่องใหม่ เป็น 4G63T ตั้ง VR4 - EVO 1-3 ก็ต้อง มีงบประมาณ 50000 UP นะครับแล้วแต่จะเอาเครื่องตัวไหน
                                4G93T งบประมาณ 40000 ขึ้นไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/08/2008, 18:49:13 โดย popvr4 »

• พ่อบ้าน
  • GOD
  • ยอมเป็นหินก้อนเล็ก ดีกว่าเป็นฟองน้ำก้อนใหญ่
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 25/08/2008, 18:33:27 »
คงไม่ ใช่ คัน ผม แน่ๆๆๆๆๆ

เพราะ วัน ก่อง จ่า ชาย ลอง ขับ แล้ว นี่ ไม่ เห็น ยก  ล้อ เลย

คันนี้ หรือ เปล่า เห็น ยก ล้อ อยู่

ไม่ใช้ยกธรรมดานะเนี้ย ยก 4 ล้อเลย
ปล ยกตอนจะมาแข่งที่หาดใหญ่ หรือ ยกตอนจะพาไปซ่อมเนี้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/08/2008, 18:38:30 โดย popvr4 »

• พ่อบ้าน
  • GOD
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 25/08/2008, 19:04:01 »
ว่าจะถามหลายทีแล้ว สงขลามีร้านหรืออู่ที่ขายของแต่ง Mitsu ใหม เช่นพวก Exterior accessory หรืออื่นๆ บอกกันมั่งนะ ว่าจะเอารถไปชุบชีวิตที่นั้น
ถ้าจะเป็นร้าน ขายของแต่ง MITSU โดยเฉพาะเลย ที่สงขลา-หาดใหญ่ไม่มีครับ ส่วนใหญ่ของสั่ง จาก กทม มากกว่าครับแล้วให้ ช่างเป็นคนติดตั้งครับ
ถ้าเป็นเรื่องของ กล่อง เกจวัดต่างหรือเกี่ยวกับอิเล็กโทรนิก ผมก็จะติดตั้งเองครับ
ปล. ขอโฆษณาหน่อยนะครับ
       รับทำ ROM กล่อง 4G63T ตั้งแต่ VR4 / EVO 1-3
            ซ่อมกล่อง ECU ของ MITSU / HONDA ทุกรุ่น
            จำหน่ายและติดตั้งพร้อมจูนกล่อง E-MANAGE กล่องฟ้า
                สนใจติดต่อ 085-8835879 POP

• พ่อบ้าน
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 25/08/2008, 20:44:19 »
ถ้าจะเป็นร้าน ขายของแต่ง MITSU โดยเฉพาะเลย ที่สงขลา-หาดใหญ่ไม่มีครับ ส่วนใหญ่ของสั่ง จาก กทม มากกว่าครับแล้วให้ ช่างเป็นคนติดตั้งครับ
ถ้าเป็นเรื่องของ กล่อง เกจวัดต่างหรือเกี่ยวกับอิเล็กโทรนิก ผมก็จะติดตั้งเองครับ
ปล. ขอโฆษณาหน่อยนะครับ
       รับทำ ROM กล่อง 4G63T ตั้งแต่ VR4 / EVO 1-3
            ซ่อมกล่อง ECU ของ MITSU / HONDA ทุกรุ่น
            จำหน่ายและติดตั้งพร้อมจูนกล่อง E-MANAGE กล่องฟ้า
                สนใจติดต่อ 085-8835879 POP

ดีเลยคับคุณป๊อบ เดี๋ยวเอาไปจูนให้หน่อย เหมือนปลายมันสะดุดนิดหน่อย

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 25/08/2008, 22:23:45 »

ทายาทเจ้าของยางชื่อดังตัวจริง..

มาถูกที่แล้วครับ.. โซนนี้แรงๆ ทั้งนั้น ชื่ออะไรครับ.. ผมก็อดนะครับอยู่โซนบางนา กทม. ขับจักยานยี่ฮ้อ Mitsubishi อยู่
ยินดีรู้จักครับ.. อยากกินหมูย่างเมืองตรังเลยนิ

หวัดดีพี่ก๊อด ยินดีที่ได้รู้จักคับ ผมชื่อ เจ คับ

ว้าวๆอยากเห็นของจริงจังว่าจะแรงแค่ไหนเนี๊ยะ มีอะไรเด็ดๆบอกด้วยน่ะคับ

ว่างๆแวะมาเที่ยวได้คับ จะให้จัดส่งหมูย่างตรังทางไปรษรีย์ไปให้ป่าวคับ อิอิ

SMF 2.0.11 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.11 วินาที กับ 25 คำสั่ง