4g
30/08/2015, 06:26:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอขอบคุณ คุณ "Oh" ที่เสาะหานำความรู้และบทความต่างๆ มาให้สมาชิกได้อ่านกัน ขอบคุณครับ ท่านสมาชิกสามารถเข้าไปค้นหาความรู้ได้ที่
บทความต่างๆ

ร้านค้าที่น่าสนใจ
Lamina Films
Leo Oils
0890516611 Quartertech ABsalute Garage Shop Wanted
Sitt Turbo Garage Complete
PTC Gas
PTC
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Ads  

Lenso Wheel

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝาก วิธีล้างเครื่องฟอกอากาศ Ecar  (อ่าน 46564 ครั้ง)
noomrtaf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 22/04/2008, 23:59:28 »

ช่วยด้วยครับ  ขอบคุณครับสำหรับวิธีล้างกรอง   ผมทำเรียบร้อยเเล้ว เเถมล้างคอยเย็น โดยใช้น้ำยาล้างเฉพาะ เป็นขวด  ของช่างเเอร์ตัวจริงนะครับ โดยใช้น้ำยาใส่กระป๋องฉีดเข้าที่เเผงคอยเย็น (โอ้โหสิ่งสกปรกออกเพียบ รู้สึกว่าร้อนๆด้วยครับเเต่สะอาดดีมาก) เสร็จใช้กระป๋องขวดเดิมเเต่ใส่น้ำฉีดล้างอีกทีจนคิดว่าสะอาด น้ำที่ฉีดก็ไหลออกทางท่อน้ำนอกรถดีเหมือนกันครับ    เเต่ๆๆๆ  เมื่อประกอบเสร็จเเล้ว  เเอร์เย็นเร็วมากครับ เย็นฉ่ำด้วย  เเต่ๆๆ ทำไหมไม่มีน้ำไหลออกท่อน้ำด้านนอกเลยครับ  ใครรู้ช่วยเเนะนำด้วยครับ  สมาชิกมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Huh Huh 

tketnui
GOD

คะแนนความนิยม: +228/-6

ชีวิตเป็นสิ่งไร้ค่า การมีชีวิตอยู่เป็นเรื่องทรมาณ

tketnui@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 3/05/2008, 00:44:56 »

ทำใจแล้วคับ
ของผมกระพริบตลอดเลย
สงสัยเคื่องฟอกจะเสียชีวิตไปแล้ว
 Embarrassed Embarrassed

แม้สองตาเธอมองหาดาว  แต่สองเท้ายังก้าวติดดิน
โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

คะแนนความนิยม: +133/-2

Thankyou..

« ตอบ #32 เมื่อ: 3/05/2008, 16:50:09 »

ช่วยด้วยครับ  ขอบคุณครับสำหรับวิธีล้างกรอง   ผมทำเรียบร้อยเเล้ว เเถมล้างคอยเย็น โดยใช้น้ำยาล้างเฉพาะ เป็นขวด  ของช่างเเอร์ตัวจริงนะครับ โดยใช้น้ำยาใส่กระป๋องฉีดเข้าที่เเผงคอยเย็น (โอ้โหสิ่งสกปรกออกเพียบ รู้สึกว่าร้อนๆด้วยครับเเต่สะอาดดีมาก) เสร็จใช้กระป๋องขวดเดิมเเต่ใส่น้ำฉีดล้างอีกทีจนคิดว่าสะอาด น้ำที่ฉีดก็ไหลออกทางท่อน้ำนอกรถดีเหมือนกันครับ    เเต่ๆๆๆ  เมื่อประกอบเสร็จเเล้ว  เเอร์เย็นเร็วมากครับ เย็นฉ่ำด้วย  เเต่ๆๆ ทำไหมไม่มีน้ำไหลออกท่อน้ำด้านนอกเลยครับ  ใครรู้ช่วยเเนะนำด้วยครับ  สมาชิกมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Huh Huh 

เป็นไปได้ 2 อย่างครับเปิดแอร์แล้วเป่าลมแรงจนไม่เหลือน้ำหยด
กับท่อระบายตันครับ ลองเปิดแอร์ให้เย็นจัดแล้วดับเครื่องลองดูสักพักต้องมีน้ำกลั่นออกมาบ้างครับ
ไม่งั้นเตรียมแหยงท่อดูครับ

Now..Off Line facebook...
monGu
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +0/-0

« ตอบ #33 เมื่อ: 10/07/2008, 13:39:46 »

ผมถอดออกมาล้างแล้วครับ พบว่าสวิทช์นี้มันไม่มีอยู่ ถ้าจะไปซื้อจะบอกคนขายว่าไงครับ

ส่วนตะแกรงนี้มีแยกขายมั๊ยครับ ของผมตาข่ายขาดและไม่มีลวดสลิงด้วยครับ

พัดลมตัวนี้ผมดึงออกมาไม่ได้มันหนามากติดตัวถังรถอะครับ ทำไงถึงถอดได้ครับ

ขอบคุณครับ  Smiley

โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

Thankyou..

« ตอบ #34 เมื่อ: 10/07/2008, 15:26:36 »

ผมถอดออกมาล้างแล้วครับ พบว่าสวิทช์นี้มันไม่มีอยู่ ถ้าจะไปซื้อจะบอกคนขายว่าไงครับ

ส่วนตะแกรงนี้มีแยกขายมั๊ยครับ ของผมตาข่ายขาดและไม่มีลวดสลิงด้วยครับ

พัดลมตัวนี้ผมดึงออกมาไม่ได้มันหนามากติดตัวถังรถอะครับ ทำไงถึงถอดได้ครับ

ขอบคุณครับ  Smiley

สวิทช์ที่มันไม่มีอยู่ คงต้องเทียบตามบ้านหม้อ 12 V ธรรมดา ไม่งั้นคงต้องต่อตรงไว้

ตะแกรงสั่งศูนย์ไม่แน่ใจว่ามี ส่วนสลิงมีให้สั่ง แต่ผมเคยใช้สายกีต้าร์แทน แต่ไม่ทนเพราะขึ้นสนิมเร็ว

พัดลมถอดออกได้ น๊อต 3 ดึงลงล่างได้ครับ

Thank you

``Cherry zaa``
Sr. Member

คะแนนความนิยม: +8/-0

kumsab@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 26/08/2008, 02:13:56 »

ตัวฟอกอากาศนี่มีในอีคาร์รุ่นไหนบ้างอ่ะคับ

MSN พูดคุย-สอบถาม : kumsab@hotmail.com
โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

Thankyou..

« ตอบ #36 เมื่อ: 26/08/2008, 09:51:11 »

ตัวฟอกอากาศนี่มีในอีคาร์รุ่นไหนบ้างอ่ะคับ

น่าจะทุกรุ่นหัวฉีดนะ แต่ไม่เจอในคาบูรุ่นแรกๆครับ

บุคคลไปทั่ว
หน้าใหม่
*

...คิดซิ คิด

« ตอบ #37 เมื่อ: 12/09/2008, 13:05:59 »

ใครเป็นครูแอร์ รถ ขอความรู้ นะครับบบบ
ตัว CK จะเหมือนนี้มั้ยครับ Huh
Poot33
หน้าใหม่
*

..POOT.33

« ตอบ #38 เมื่อ: 21/09/2008, 17:53:28 »

ความรู้เลยนะนี้  ..ขอผมน้ำ หยด ตรงเท้าเลย ให้ช่างล้างตู้แล้ว ทา ซีลีโคล ด้วยน้ำก็ยังหยดอยู่
ทำอย่างไรดี  แย่ท่อน้ำด้วยแล้วนะ   ตอบหน่อยนะ เซ็งมากเลยคับ (ขอบคุณมาก)

* th_09_greeting03[1].gif (24.17 KB, 160x128 - ดู 1899 ครั้ง.)
akeauto
หน้าใหม่
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 24/09/2008, 10:36:43 »

ของผมก็กระพริบตั้งแต่ได้มาแล้ว(ซื้อต่อมา) เอาง่ายๆครับร้านไหนเค้ารับทำราคาประมาณเท่าไหร่
z.E.r.O
Full Member

คะแนนความนิยม: +2/-0

ได้โปรดอย่าได้ฝัน ..ถ้าไม่พยายามทำให้มันเป็นจริง

« ตอบ #40 เมื่อ: 24/09/2008, 11:26:17 »

Huh ของ CKII เหมือนกันมั้ยครับ อยากลองถอดดูเหมือนกัน

..อาจไม่มีพรุ่งนี้ จะทำอะไรก็รีบหน่อย
Gapyard
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม: +6/-0

« ตอบ #41 เมื่อ: 13/05/2009, 11:46:16 »

ถ้าขุดขึ้นมาก็ขออภัย...

พอดีเพิ่งไปล้างตู้แอร์มาแล้วสงสัย ว่าไม่เห็นช่างถอดกรองมาล้างหรือเปล่าเลย ก็พอจะนึกออกว่าสงสัยรถเรามันรุ่นเก่า ไม่มีอ่ะ เหอ เหอ เหอ

ก็ยังไงวันหยุดจะถอดมาดูเองอีกที ว่ามีไหม

ขอบคุณมากนะครับ

ข า ย ข อ ง  E - c a r >> http://www.club4g.com/index.php/topic,14588707.0.html
jhoy
Full Member

คะแนนความนิยม: +39/-0

รัก Rally ชอบ Rally ก็แต่ง Rally

« ตอบ #42 เมื่อ: 13/05/2009, 16:49:40 »

เรื่องไฟแอร์กระพริบ ในคู่มือบอกไว้ว่ามันจะกระพริบ 10 ครั้ง และแช่แป๊บเดียว 1 ครั้ง ถือว่าเครื่องฟอกอากาศ
ทำงานปกติครับ ส่วนถ้ากระพริบตลอดไม่มีช่วงนิ่ง เจ๊งแล้วครับ ของผมที่เคยถอดล้าง ผมถอดแค่ตัวกล่องคอนโทรล
ที่อยูด้านหน้า(ไขน๊อต 2 ตัว) มองลอดเข้าไปก็พอเห็นแผงคอยล์เย็น ก็เลยเอาน้ำยาฉีดเข้าไปได้ครับ
Bung ron
หน้าใหม่
*

wirote_ng@hotmail.com wirote_ng@yahoo.com
« ตอบ #43 เมื่อ: 29/05/2009, 21:55:01 »

ตอนนี้กระพริบไม่หยุดเลยครับ Angry

ไม่โกง ไม่กิน เป็นสิ่งประเสริฐ
channarong
หน้าใหม่
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 30/05/2009, 20:22:57 »

ของผมไฟไม่ขึ้นครับมีผลอะไรหรือเปล่าครับ แล้วจะรู้ได้ไงครับว่าทำงานหรือเปล่าครับ (ซื้อรถมือ2มาก็ไม่ติดแล้ว) :'(
โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

Thankyou..

« ตอบ #45 เมื่อ: 30/05/2009, 22:20:05 »

ของผมไฟไม่ขึ้นครับมีผลอะไรหรือเปล่าครับ แล้วจะรู้ได้ไงครับว่าทำงานหรือเปล่าครับ (ซื้อรถมือ2มาก็ไม่ติดแล้ว) :'(

เจ้าของเก่าอาจจะถอดระบบนี้ออกไปแล้วมั่งครับ

เพราะปรกติถึงแม้นจะสกปรก เสีย แต่ถ้าระบบไฟแรงสูงสำหรับยิงประจุยังจ่ายไฟอยู่

ไฟก็จะติดกระพริบอยู่

เสียไปแล้วก็ช่างมันเถอะครับให้แอร์เย็นฉ่ำคงพอมั่งครับ

Grin Grin Grin

lamsing
หน้าใหม่
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 18/06/2009, 20:14:15 »

รถผมก็มีเสียงดังแต๊กๆ เหมือนกันผมเลยถอดออก ปรากฎว่าแอร์ทำงานปรกติไม่มีปัญหาอะไร ผมเคยถามช่างที่ศูนย์มิตซูที่ขอนแก่นเกี่ยวกับกล่องฟอกอากาศตัวนี้มันจะมีการปล่อยกระแสไฟเข้ามาเพื่อใช้ฆ่าเชื้อโรคในระบบกรองอากาศครับ และรถรุ่นนี้ถ้าติดเครื่องเสียงจะมีเสียงระกวนจากระบบไฟฟ้าภายในรถการโดยเสียงรบกวนนี้มาจากการปล่อยกระแสไฟตัวนี้แหละครับ เพราะรถผมพอถอดสายนี้ออกเสียงรบกวนก็หายไปเลย นี่คือประสบการณ์ที่เจอด้วยตนเองครับ
ole18up
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +1/-0

« ตอบ #47 เมื่อ: 16/07/2009, 21:34:38 »

ขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้อย่างแรงเลย....ผมถอดออกมา
เจอซากหนูที่เหลือแต่กระดูกและขน Tongue จนแทบอวกออกมา
....ตอนนี้ล้างแล้ว เย็นเร็ว+ได้อากาศที่บริสุทธิ์ดี
                          ขอขอบคุณมาก ด้วยความจริงใจ..ครับ Smiley

เพราะว่าฟ้ากว้าง
Pahumm
หน้าใหม่
*

การอยู่ตัวคนเดียวเปรียบเสมือนการฆ่าตัวตาย

« ตอบ #48 เมื่อ: 28/07/2009, 18:40:24 »

ไฟสีเขียวที่กระพริบเป็นสัญญานของความสกปรกหรือครับ
แล้วเวลาที่คอมแอร์ตัดมันจะมีสัญญานใดบอกครับ Huh Huh
logun
หน้าใหม่
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 14/08/2009, 10:37:48 »

ขอถามหน่อยคับ.... คือว่าผมถอดออกมาล้างแล้วล่ะ แต่มีสงสัยน่ะว่า ไอ้รูปที่ผมวงไว้สีชมพูน่ะคับมีหน้าที่ทำอะไร และจะรู้ได้ไงว่าเสียน่ะคับ หาซื้อได้ที่ไหน

* in1.JPG (20.75 KB, 224x300 - ดู 1542 ครั้ง.)
logun
หน้าใหม่
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 14/08/2009, 10:39:44 »

ขออีกเรื่องน่ะคับ ไอ้ตัวตาข่ายที่ผมดูน่ะคับไม่ใช้โหละและก็ไม่ได้ต่อกับสายไปอะไรไว้ มันแค่ทำหน้าที่กรองขยะชิ้นใหญ่เข้าไปใช้ป่าวคับ ถ้าใช่เราสามารถหาตาข่ายมาใช้แทนได้ป่าวคับ รบกวนด้วยน่ะคับ ขอบพระคุณครับ

* 2.JPG (19.76 KB, 300x225 - ดู 1542 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/08/2009, 10:46:18 โดย logun » บันทึกการเข้า
logun
หน้าใหม่
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 18/08/2009, 14:44:16 »

รบกวนด้วยน่ะคับ ถ้าลูกศรชี้ เรียก ว่า RESISTRAN ช่วยโพสรูปได้มั้ยครับ ถ้าไม่ลำบาก และ มันมีค่าเท่าไหร่ ขนาดกี่วัตต์ คับ รบกวนจริงๆน่ะ ไงช่วยตอบด้วยน่ะคับ
amalgum
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +2/-0

« ตอบ #52 เมื่อ: 18/08/2009, 21:27:57 »

โทษทีนะครับที่ขุดขึ้นมาอีก

อยากจะทราบว่าไอ้เจ้า หางหนูของแอร์ดิจิตอล ฝังอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ถ้าดูจากรูป Smiley
โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

Thankyou..

« ตอบ #53 เมื่อ: 22/08/2009, 22:55:06 »

ขอถามหน่อยคับ.... คือว่าผมถอดออกมาล้างแล้วล่ะ แต่มีสงสัยน่ะว่า ไอ้รูปที่ผมวงไว้สีชมพูน่ะคับมีหน้าที่ทำอะไร และจะรู้ได้ไงว่าเสียน่ะคับ หาซื้อได้ที่ไหน

เนื่องด้วยในรูประบบไม่ได้เป็น ดิิจิตอล.. ตัวดังกล่าว เป็นรีสิตเตนท์ ที่เป็นขดลวด 2 ชุดครับ

อาการถ้าเสีย ขาด พัดลมในจังหวะนั้นๆ( 1-4 ) จะไม่ติด - ไม่หมุน

ร้านอะไหล่ Mitsu และร้านซ่อมแอร์มักมีเก็บไว้ Service ลูกค้าอยู่แล้ว

ขออีกเรื่องน่ะคับ ไอ้ตัวตาข่ายที่ผมดูน่ะคับไม่ใช้โหละและก็ไม่ได้ต่อกับสายไปอะไรไว้ มันแค่ทำหน้าที่กรองขยะชิ้นใหญ่เข้าไปใช้ป่าวคับ ถ้าใช่เราสามารถหาตาข่ายมาใช้แทนได้ป่าวคับ รบกวนด้วยน่ะคับ ขอบพระคุณครับ

ที่เป็นตาข่าย นั้น ตามรูปเป็นแผ่นโลหะและเส้นลวด ที่ต่างขั้วกัน โดยกระแสไฟที่ผ่านมันเป็นไฟแรงสูงที่ถูกแปลงประจุ และอนุภาค

เข้าใจว่ากระแสอิออนที่กระจายออกจากเส้นลวดจะจับตัวกับอนุภาคแขวนลอยที่ผ่านและถูกดูดไปเกาะที่แผ่นโลหะ

เพราะช่วงที่ผมเคยใช้รถอยู่ต้องล้างขัดแผ่นนี้ 2-3 เดือนครั้งครับ

ถ้าของคุณไม่มี ผมไม่แนะนำให้หากรองหรือแผ่นใยมาใส่เพิ่ม

เพราะไม่แน่ใจว่าระบบคุณยังมีการทำงานของชุดแปลงกระแสไฟแรงสูงอยู่หรือไม่

กลัวว่าเดี๋ยวอาจช๊อตและไหม้ได้ ถ้าถอดขั้ววงจรออกแล้ว (ที่ลูกศรชี้) คงพอใส่ได้

Grin Grin Grin Grin

แต่

ผมว่าคุณแปลงตัวดักแผ่นใหญ่ที่เป็นวงรีให้ใส่กรองที่ขายอยู่ในรถซีเดีย ดีกว่ามั่งครับ

รบกวนด้วยน่ะคับ ถ้าลูกศรชี้ เรียก ว่า RESISTRAN ช่วยโพสรูปได้มั้ยครับ ถ้าไม่ลำบาก และ มันมีค่าเท่าไหร่ ขนาดกี่วัตต์ คับ รบกวนจริงๆน่ะ ไงช่วยตอบด้วยน่ะคับ

อันนี้ผมไม่ทราบและคงไม่สามารถตรวจสอบให้ได้ เพราะไม่ได้ใช้รถรุ่นนี้แล้วครับ

ข้อมูลคงต้องหาจากเล่ม Manual Service ที่อยู่ที่ท่านประธานนัท ครับ

Grin Grin Grin Grin

* Air04.JPG (18.21 KB, 300x225 - ดู 1466 ครั้ง.)

logun
หน้าใหม่
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 24/08/2009, 14:28:10 »

เป็นตะแกรงโหละหรือคับ พอดีขอผมมันขาดน่ะคับ แต่ไม่ขาดแบบกระจุยน่ะคับ ขาดแบบเป็นร่อง ไม่ขาดออกจากกันน่ะคับ อย่างนี้คราวหน้าถอดออกมาล้างต้องระวังให้มากกว่านี้ง่ะคับ ผมเอาน้ำไปฉีดน่ะคับ เพราะตรงนี้มันกรองเศษผงและเส้นใยต่างๆ ผมก็นึกว่าเป็นตาข่ายเห็นมันไม่แข็งเหมือนโลหะ มันหยืดหยุ่นได้ ถ้าจำไม่ผิดน่ะคับ มันไม่ได้ต่อสายไฟแรงสูงมันครอบกับแผ่นโหละบางๆที่เรียงตามข้วาง สังเกตุ มี3เส้นหรือดูจากรูปที่ 2 ก็ได้คับ น่ะคับ น่ะคับ ผมขอบคุณเป็นอย่างมากเลยคับ ได้ความรู้มากเลยที่เดียว

* 3.JPG (25.13 KB, 300x225 - ดู 2089 ครั้ง.)

* index1.JPG (34.8 KB, 305x360 - ดู 1506 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/08/2009, 14:35:33 โดย logun » บันทึกการเข้า
channarong
หน้าใหม่
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 8/10/2009, 18:15:28 »

เป็นตะแกรงโหละหรือคับ พอดีขอผมมันขาดน่ะคับ แต่ไม่ขาดแบบกระจุยน่ะคับ ขาดแบบเป็นร่อง ไม่ขาดออกจากกันน่ะคับ อย่างนี้คราวหน้าถอดออกมาล้างต้องระวังให้มากกว่านี้ง่ะคับ ผมเอาน้ำไปฉีดน่ะคับ เพราะตรงนี้มันกรองเศษผงและเส้นใยต่างๆ ผมก็นึกว่าเป็นตาข่ายเห็นมันไม่แข็งเหมือนโลหะ มันหยืดหยุ่นได้ ถ้าจำไม่ผิดน่ะคับ มันไม่ได้ต่อสายไฟแรงสูงมันครอบกับแผ่นโหละบางๆที่เรียงตามข้วาง สังเกตุ มี3เส้นหรือดูจากรูปที่ 2 ก็ได้คับ น่ะคับ น่ะคับ ผมขอบคุณเป็นอย่างมากเลยคับ ได้ความรู้มากเลยที่เดียว

ของผมก็เป็นเหมือนกันมีตะแกรงที่ไม่ไช่โลหะอยู่1แผ่นถอดมาล้างได้ แล้วก็ไม่มีลอดที่เขาพูดถึง มีแต่แผ่นโลหะแบนๆ บางๆ สลับกับแผ่นโลหะเป็นฟันปลาแบนๆบางๆครับ ไม่รู้ผิดปกติเปล่า
โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

Thankyou..

« ตอบ #56 เมื่อ: 8/10/2009, 22:15:34 »

ถ้าตาข่ายนั้นวัสดุเป็นพลาสติกครับ (สีเขียว)

JOB มณฑล บางพลีใหญ่
GOD

คะแนนความนิยม: +256/-0

4G15 บ้าพลัง มากๆๆๆ

« ตอบ #57 เมื่อ: 29/10/2009, 15:35:55 »

ถ้าตาข่ายนั้นวัสดุเป็นพลาสติกครับ (สีเขียว)

ไอ้ตาข่ายของผมมันขาดอยู่แล้วมันจะเป็นอะไรป่าวครับ

โอ๋...ครับ
ผู้ควบคุม
Sr. Member

Thankyou..

« ตอบ #58 เมื่อ: 29/10/2009, 15:41:57 »

ไอ้ตาข่ายของผมมันขาดอยู่แล้วมันจะเป็นอะไรป่าวครับ

ไม่เป็นไรครับ

Smiley Smiley Smiley

ezygamelink
หน้าใหม่
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 4/01/2010, 13:22:17 »

ขอบคุณครับ เ้ข้ามาเก็บความรู้ ^_^

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์