4g
22/09/2014, 01:09:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: วิธีดูเว็บผ่านมือถือให้รวดเร็วมากยิ่งขึ้น

ร้านค้าที่น่าสนใจ
0890516611 Quartertech ABsalute Garage Shop Wanted 081-3456363
Sitt Turbo Garage Complete
PTC Gas
PTC Glass
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Ads  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: #+#+# เมื่อคุณโดนโกง เกี่ยวกับการซื้อขายในเน็ต #+#+#  (อ่าน 38426 ครั้ง)
มั่นใจ......คนไทยเกินล้านไม่รู้จักผม!!!!!
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม: +25/-1

« ตอบ #60 เมื่อ: 17/02/2011, 23:08:37 »

Evil

บริการซ่อม ติดตั้ง ล้างใหญ่แอร์บ้าน  ค.ซักผ้า ค.ทำน้ำอุ่น (080)589-8478
Kitty (Super Junior)
GOD

คะแนนความนิยม: +105/-1

วิ่งสนามแรก ได้ที่ 1 มา กรูฟลุ๊ค!! แน่เลย.. หุ หุ

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: 10/04/2011, 16:12:48 »

อันนี้ก็เป็นอีกแนวทางที่ดีครับ..  Grin
V
V
V
http://www.club4g.com/index.php/topic,289413.msg3026996.html#msg3026996

woofman
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +0/-0

« ตอบ #62 เมื่อ: 13/04/2011, 09:51:49 »

อีกหนึ่งความรุ้ ขอบคุณมากนะครับ
ปั้ม_รังสิต
Zone Contact
GOD

คะแนนความนิยม: +256/-1

รวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย 0839093040

« ตอบ #63 เมื่อ: 25/05/2011, 18:58:15 »

อีกวิธีครับพี่น้อง
ในกรณีที่ไม่สามารถนัดรับของด้วยตัวเองได้หรืออยู่ใกลกันคนละจังหวัด
แต่อยากซื้อขายกันไม่ต้องกังวลอีกต่อไป ผมมีวิธีมาแนะนำครับ
ถ้าต้องโอนเงินให้ก่อน ต้องขอเบอร์โทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงานของผู้ขาย และโทรเช็ค
ถ้าผู้ขายไม่มีโทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงาน (มีแต่เบอร์มือถือ)
ก่อนโอนเงิน ต้องขอให้ผู้ขายส่งสำเนาบัตรและชื่อบัญชี ให้ทางเว็บหรือหน้าซื้อขาย
ผู้ซื้อควรตรวจสอบชื่อผู้ขาย และชื่อบัญชี ตรงกับข้อมูลด้านบน
* อย่าโอนถ้าไม่ตรง หรือใส่มั่วๆ ให้ขอเบอร์โทรบ้านและโทรเช็คก่อนทุกครั้ง 

สำหรับผู้ขายอย่าลืมเขียนคร่อมภาพบัตรประชาชน ก่อนส่งให้ผู้ซื้อ !

เป็นอีก1วิธีเพื่อป้องกันการเสียรู้แก่คนโกงครับ

อยากให้สังคมออนไลน์หน้าอยู่

ระเบิดอะไหล่ทั้งคัน
0839093040 ปั้ม
http://www.club4g.com/index.php/topic,294382.msg3071426.html
GOD

วิ่งสนามแรก ได้ที่ 1 มา กรูฟลุ๊ค!! แน่เลย.. หุ หุ

« ตอบ #64 เมื่อ: 25/05/2011, 19:29:23 »

อีกวิธีครับพี่น้อง
ในกรณีที่ไม่สามารถนัดรับของด้วยตัวเองได้หรืออยู่ใกลกันคนละจังหวัด
แต่อยากซื้อขายกันไม่ต้องกังวลอีกต่อไป ผมมีวิธีมาแนะนำครับ
ถ้าต้องโอนเงินให้ก่อน ต้องขอเบอร์โทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงานของผู้ขาย และโทรเช็ค
ถ้าผู้ขายไม่มีโทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงาน (มีแต่เบอร์มือถือ)
ก่อนโอนเงิน ต้องขอให้ผู้ขายส่งสำเนาบัตรและชื่อบัญชี ให้ทางเว็บหรือหน้าซื้อขาย
ผู้ซื้อควรตรวจสอบชื่อผู้ขาย และชื่อบัญชี ตรงกับข้อมูลด้านบน
* อย่าโอนถ้าไม่ตรง หรือใส่มั่วๆ ให้ขอเบอร์โทรบ้านและโทรเช็คก่อนทุกครั้ง 

สำหรับผู้ขายอย่าลืมเขียนคร่อมภาพบัตรประชาชน ก่อนส่งให้ผู้ซื้อ !

เป็นอีก1วิธีเพื่อป้องกันการเสียรู้แก่คนโกงครับ

อยากให้สังคมออนไลน์หน้าอยู่

ขอบคุณครับ..  ผมยกลิงค์ไปไว้หน้าแรกด้วย..  Grin

dul
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม: +19/-2

รักจังคลับนี้

« ตอบ #65 เมื่อ: 8/07/2011, 23:30:15 »

เป็นประโยชน์มากจริงๆ ขอบคุณคับ
julymadaoh
หน้าใหม่
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 7/10/2011, 03:58:08 »

ขอบคุณครับทุกๆความหวังดี
Phong_cavalry
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +1/-0

« ตอบ #67 เมื่อ: 14/02/2012, 15:10:33 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
GOD

« ตอบ #68 เมื่อ: 4/04/2012, 09:59:35 »

อีกข้อมูลหนึง.. ขอบคุณท่าน ping(ฺ^_^)"-ck2 ครับ

ถ้าโดนโกง
1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่อผู้รับโอน)เมื่อวันที่ ...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน...เมื่อวันที่...แล้วก็ ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่าไป แล้วก้บอกต่อว่า
ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง)จึงอยากให้ร้อยเวร ดำเนินการดังนี้นี้
เลือกเอา 1 วิธี
1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
2.ผมต้องการเงินของผมคืน
เลือกเอา 1 อย่าง
ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.....ที่เป็นผู้รับโอนว่ามี เงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงินของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพูดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออกหมายเรียกไปหาเจ้าของ บัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส่งหมายจับไปหาเจ้าของ บัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะส่งไปที่บ้านและต้องมี คนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไมโคซอฟเวิดส์นะ
2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ก็อย่าว่ากัน
3.ใครเคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะตอนนั้นผมโพสด้วยความ ละเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ปลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่นหรือการที่จะไม่ทำอะไร เลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมันก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง

ขอบคุณข้อความจากพี่ท่านนึงใน PDA MOBIZ ครับผม

เหนมีประโยชน์ก็เลยเอามาฝากครับผม

uem
หน้าใหม่
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 4/04/2012, 16:44:13 »

WELCOME........... Shocked
sports
Mosterbirdzz
หน้าใหม่
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 19/04/2012, 11:39:07 »

Fuck god

GOD

« ตอบ #71 เมื่อ: 23/08/2012, 16:45:43 »

ท่านใด.. มีอะไรจะเสนอ.. ยินดีรับทุกความคิดเห็นนะครับ..

ถ้าเป็นประโยชน์ต่อส่วนร่วม.. จะนำไปไว้หน้าแรกจะครับ..

ขอบคุณทุกท่านครับ..  Grin

Guru
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +2/-0

« ตอบ #72 เมื่อ: 24/09/2012, 15:28:50 »

ของผมไม่ได้โดนโกงนะครับ แต่เอารถไปทำแล้วรถออกมาแล้วเปลี่ยนของเดิมผมเอาออกนะครับพอไปที่ร้านเคา้ไม่รู้อย่างเดียว ไอเราก้อไม่มีหลักฐานก่อเข้าไว้ด้วยสิแต่เราเป็นเจ้าของรถเรารู้อยู่แล้วว่ามีอะไรไม่เหมือนเดิม เตือนเพื่อนๆในเว็ปนะครับเวลาทำอะไรก้อตามคุยกันดีๆเป็นไปได้อย่าพึ่งจ่ายเงินครบจำนวนครับ(เพราะเกิดปัญหามาเค้าก้อจะบอกไม่รู้อย่างเดียว) เราชิ่งเค้าไม่ได้อยู่แล้วครับเพราะรถเราก้ออยู่ในอู่เค้าถ้าเราไม่จ่ายเงินเราก้อเอารถออกมาไม่ได้ครับ ผมว่าอันนี้ก้อเป็นอีกวิธีนึงพี่ผมแนาะนำครับ(ผิดถูกยังงัยก้อขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ)
ปล.ทุกวันนี้อู่นี้ยังมาหากินกับเว็ปนี้อยู่ครับแต่ผมไม่อยากบอกชื่อร้านครับเดียวจะหาว่าใส่ร้ายครับ(ถ้าอยากรู้เค้าไปดูกระทู้เก่าๆของผมเอาเองแล้วกันครับผมเขียนด่ามันไว้เยาะครับ)ร้านเค้ารับทำสีทำsunroofครับบอกแค่นี้แล้วกัน Grin Grin Grin Grin
No_name
Full Member

คะแนนความนิยม: +25/-0

« ตอบ #73 เมื่อ: 29/10/2012, 17:20:27 »

ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะเลย Grin
jandara12
หน้าใหม่
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 21/04/2014, 11:38:15 »

+ 10 เลยครับ
Toncce28
หน้าใหม่
*

« ตอบ #75 เมื่อ: 26/04/2014, 02:55:23 »

ผมก็พึ่งเจอมาแล้วครับพอดีเครื่องรถพังก็เลยหาซื้ออะไหล่ในทางคลับ ช่วงนั้นผมต้องการชุดท่อนล่างพอดี ก็ได้ติดต่อไป ส่วนเจ้าของกระทู้นั้นชื่อว่า eak114 ชื่อคนที่ลงขายจริงๆ ชื่อว่าเบส ตอนนั้นผมติดต่อไปถามว่าราคาชุดท่อนล่างเท่าไหร่เขาบอกว่า 6000 ผมก็ได้ตกลงแล้วโอนเงินให้แล้วหลังจากนั้นผมก็ติดต่อเค้าไม่ได้เลย ของก็ยังไม่ได้จนเกือบสองเดือนแล้ว สรุปว่าผมถูกคนนี้โกงแล้ว ส่วนหลักฐานการโอนเงินทุกอย่างผมเก็บไว้หมดแต่ก็ไม่รู้ว่าจะตามตัวมันยังไง ก็เลยอยากฝากเตือนเพื่อนๆคลับช่วยระวังไอ้เจ้าของกระทู้คนนี้ด้วยน่ะครับ ถ้าเกิดว่าเพื่อนๆในคลับรู้จักกับไอ้เจ้าของกระทู้นี้ยังไงก็ฝากเพิ่มข้อมูลคนชั่วๆคนนี้ให้ผมด้วยน่ะครับ ผมไม่ต้องการอะไรมากหรอกก็แค่อยากให้เค้ารู้ว่าถ้าเค้าเจอแบบนี้เค้าจะรู้สึกยังไง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์