4g
28/08/2015, 16:28:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอขอบคุณ คุณ "Oh" ที่เสาะหานำความรู้และบทความต่างๆ มาให้สมาชิกได้อ่านกัน ขอบคุณครับ ท่านสมาชิกสามารถเข้าไปค้นหาความรู้ได้ที่
บทความต่างๆ

ร้านค้าที่น่าสนใจ
Lamina Films
Leo Oils
0890516611 Quartertech ABsalute Garage Shop Wanted
Sitt Turbo Garage Complete
PTC Gas
PTC
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Ads  

Lenso Wheel

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: #+#+# เมื่อคุณโดนโกง เกี่ยวกับการซื้อขายในเน็ต #+#+#  (อ่าน 42482 ครั้ง)
มั่นใจ......คนไทยเกินล้านไม่รู้จักผม!!!!!
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม: +25/-1

« ตอบ #60 เมื่อ: 17/02/2011, 23:08:37 »

Evil

บริการซ่อม ติดตั้ง ล้างใหญ่แอร์บ้าน  ค.ซักผ้า ค.ทำน้ำอุ่น (080)589-8478
Kitty (Super Junior)
GOD

คะแนนความนิยม: +105/-1

วิ่งสนามแรก ได้ที่ 1 มา กรูฟลุ๊ค!! แน่เลย.. หุ หุ

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: 10/04/2011, 16:12:48 »

อันนี้ก็เป็นอีกแนวทางที่ดีครับ..  Grin
V
V
V
http://www.club4g.com/index.php/topic,289413.msg3026996.html#msg3026996

woofman
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +0/-0

« ตอบ #62 เมื่อ: 13/04/2011, 09:51:49 »

อีกหนึ่งความรุ้ ขอบคุณมากนะครับ
ปั้ม_รังสิต
GOD

คะแนนความนิยม: +256/-1

รวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย

« ตอบ #63 เมื่อ: 25/05/2011, 18:58:15 »

อีกวิธีครับพี่น้อง
ในกรณีที่ไม่สามารถนัดรับของด้วยตัวเองได้หรืออยู่ใกลกันคนละจังหวัด
แต่อยากซื้อขายกันไม่ต้องกังวลอีกต่อไป ผมมีวิธีมาแนะนำครับ
ถ้าต้องโอนเงินให้ก่อน ต้องขอเบอร์โทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงานของผู้ขาย และโทรเช็ค
ถ้าผู้ขายไม่มีโทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงาน (มีแต่เบอร์มือถือ)
ก่อนโอนเงิน ต้องขอให้ผู้ขายส่งสำเนาบัตรและชื่อบัญชี ให้ทางเว็บหรือหน้าซื้อขาย
ผู้ซื้อควรตรวจสอบชื่อผู้ขาย และชื่อบัญชี ตรงกับข้อมูลด้านบน
* อย่าโอนถ้าไม่ตรง หรือใส่มั่วๆ ให้ขอเบอร์โทรบ้านและโทรเช็คก่อนทุกครั้ง 

สำหรับผู้ขายอย่าลืมเขียนคร่อมภาพบัตรประชาชน ก่อนส่งให้ผู้ซื้อ !

เป็นอีก1วิธีเพื่อป้องกันการเสียรู้แก่คนโกงครับ

อยากให้สังคมออนไลน์หน้าอยู่

ระเบิดอะไหล่ทั้งคัน
0839093040 ปั้ม
http://www.club4g.com/index.php/topic,294382.msg3071426.html
GOD

วิ่งสนามแรก ได้ที่ 1 มา กรูฟลุ๊ค!! แน่เลย.. หุ หุ

« ตอบ #64 เมื่อ: 25/05/2011, 19:29:23 »

อีกวิธีครับพี่น้อง
ในกรณีที่ไม่สามารถนัดรับของด้วยตัวเองได้หรืออยู่ใกลกันคนละจังหวัด
แต่อยากซื้อขายกันไม่ต้องกังวลอีกต่อไป ผมมีวิธีมาแนะนำครับ
ถ้าต้องโอนเงินให้ก่อน ต้องขอเบอร์โทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงานของผู้ขาย และโทรเช็ค
ถ้าผู้ขายไม่มีโทรศัพท์บ้านหรือที่ทำงาน (มีแต่เบอร์มือถือ)
ก่อนโอนเงิน ต้องขอให้ผู้ขายส่งสำเนาบัตรและชื่อบัญชี ให้ทางเว็บหรือหน้าซื้อขาย
ผู้ซื้อควรตรวจสอบชื่อผู้ขาย และชื่อบัญชี ตรงกับข้อมูลด้านบน
* อย่าโอนถ้าไม่ตรง หรือใส่มั่วๆ ให้ขอเบอร์โทรบ้านและโทรเช็คก่อนทุกครั้ง 

สำหรับผู้ขายอย่าลืมเขียนคร่อมภาพบัตรประชาชน ก่อนส่งให้ผู้ซื้อ !

เป็นอีก1วิธีเพื่อป้องกันการเสียรู้แก่คนโกงครับ

อยากให้สังคมออนไลน์หน้าอยู่

ขอบคุณครับ..  ผมยกลิงค์ไปไว้หน้าแรกด้วย..  Grin

dul
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม: +19/-2

รักจังคลับนี้

« ตอบ #65 เมื่อ: 8/07/2011, 23:30:15 »

เป็นประโยชน์มากจริงๆ ขอบคุณคับ
julymadaoh
หน้าใหม่
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 7/10/2011, 03:58:08 »

ขอบคุณครับทุกๆความหวังดี
Phong_cavalry
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +1/-0

« ตอบ #67 เมื่อ: 14/02/2012, 15:10:33 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
GOD

« ตอบ #68 เมื่อ: 4/04/2012, 09:59:35 »

อีกข้อมูลหนึง.. ขอบคุณท่าน ping(ฺ^_^)"-ck2 ครับ

ถ้าโดนโกง
1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่อผู้รับโอน)เมื่อวันที่ ...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน...เมื่อวันที่...แล้วก็ ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่าไป แล้วก้บอกต่อว่า
ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง)จึงอยากให้ร้อยเวร ดำเนินการดังนี้นี้
เลือกเอา 1 วิธี
1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
2.ผมต้องการเงินของผมคืน
เลือกเอา 1 อย่าง
ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.....ที่เป็นผู้รับโอนว่ามี เงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงินของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพูดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออกหมายเรียกไปหาเจ้าของ บัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส่งหมายจับไปหาเจ้าของ บัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะส่งไปที่บ้านและต้องมี คนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไมโคซอฟเวิดส์นะ
2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ก็อย่าว่ากัน
3.ใครเคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะตอนนั้นผมโพสด้วยความ ละเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ปลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่นหรือการที่จะไม่ทำอะไร เลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมันก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง

ขอบคุณข้อความจากพี่ท่านนึงใน PDA MOBIZ ครับผม

เหนมีประโยชน์ก็เลยเอามาฝากครับผม

uem
หน้าใหม่
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 4/04/2012, 16:44:13 »

WELCOME........... Shocked
sports
Mosterbirdzz
หน้าใหม่
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 19/04/2012, 11:39:07 »

Fuck god

GOD

« ตอบ #71 เมื่อ: 23/08/2012, 16:45:43 »

ท่านใด.. มีอะไรจะเสนอ.. ยินดีรับทุกความคิดเห็นนะครับ..

ถ้าเป็นประโยชน์ต่อส่วนร่วม.. จะนำไปไว้หน้าแรกจะครับ..

ขอบคุณทุกท่านครับ..  Grin

Guru
หน้าใหม่
*

คะแนนความนิยม: +2/-0

« ตอบ #72 เมื่อ: 24/09/2012, 15:28:50 »

ของผมไม่ได้โดนโกงนะครับ แต่เอารถไปทำแล้วรถออกมาแล้วเปลี่ยนของเดิมผมเอาออกนะครับพอไปที่ร้านเคา้ไม่รู้อย่างเดียว ไอเราก้อไม่มีหลักฐานก่อเข้าไว้ด้วยสิแต่เราเป็นเจ้าของรถเรารู้อยู่แล้วว่ามีอะไรไม่เหมือนเดิม เตือนเพื่อนๆในเว็ปนะครับเวลาทำอะไรก้อตามคุยกันดีๆเป็นไปได้อย่าพึ่งจ่ายเงินครบจำนวนครับ(เพราะเกิดปัญหามาเค้าก้อจะบอกไม่รู้อย่างเดียว) เราชิ่งเค้าไม่ได้อยู่แล้วครับเพราะรถเราก้ออยู่ในอู่เค้าถ้าเราไม่จ่ายเงินเราก้อเอารถออกมาไม่ได้ครับ ผมว่าอันนี้ก้อเป็นอีกวิธีนึงพี่ผมแนาะนำครับ(ผิดถูกยังงัยก้อขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ)
ปล.ทุกวันนี้อู่นี้ยังมาหากินกับเว็ปนี้อยู่ครับแต่ผมไม่อยากบอกชื่อร้านครับเดียวจะหาว่าใส่ร้ายครับ(ถ้าอยากรู้เค้าไปดูกระทู้เก่าๆของผมเอาเองแล้วกันครับผมเขียนด่ามันไว้เยาะครับ)ร้านเค้ารับทำสีทำsunroofครับบอกแค่นี้แล้วกัน Grin Grin Grin Grin
No_name
Full Member

คะแนนความนิยม: +25/-0

« ตอบ #73 เมื่อ: 29/10/2012, 17:20:27 »

ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะเลย Grin
jandara12
หน้าใหม่
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 21/04/2014, 11:38:15 »

+ 10 เลยครับ
Toncce28
หน้าใหม่
*

« ตอบ #75 เมื่อ: 26/04/2014, 02:55:23 »

ผมก็พึ่งเจอมาแล้วครับพอดีเครื่องรถพังก็เลยหาซื้ออะไหล่ในทางคลับ ช่วงนั้นผมต้องการชุดท่อนล่างพอดี ก็ได้ติดต่อไป ส่วนเจ้าของกระทู้นั้นชื่อว่า eak114 ชื่อคนที่ลงขายจริงๆ ชื่อว่าเบส ตอนนั้นผมติดต่อไปถามว่าราคาชุดท่อนล่างเท่าไหร่เขาบอกว่า 6000 ผมก็ได้ตกลงแล้วโอนเงินให้แล้วหลังจากนั้นผมก็ติดต่อเค้าไม่ได้เลย ของก็ยังไม่ได้จนเกือบสองเดือนแล้ว สรุปว่าผมถูกคนนี้โกงแล้ว ส่วนหลักฐานการโอนเงินทุกอย่างผมเก็บไว้หมดแต่ก็ไม่รู้ว่าจะตามตัวมันยังไง ก็เลยอยากฝากเตือนเพื่อนๆคลับช่วยระวังไอ้เจ้าของกระทู้คนนี้ด้วยน่ะครับ ถ้าเกิดว่าเพื่อนๆในคลับรู้จักกับไอ้เจ้าของกระทู้นี้ยังไงก็ฝากเพิ่มข้อมูลคนชั่วๆคนนี้ให้ผมด้วยน่ะครับ ผมไม่ต้องการอะไรมากหรอกก็แค่อยากให้เค้ารู้ว่าถ้าเค้าเจอแบบนี้เค้าจะรู้สึกยังไง
ooooo11
หน้าใหม่
*

« ตอบ #76 เมื่อ: 23/06/2015, 13:47:08 »

สงสัยไม่มีปัญหา หากิน สุจริต  Angry Angry Angry Angry Angry

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688 คาสิโนออนไลน์
sokun
หน้าใหม่
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 24/06/2015, 18:40:20 »

ใช่ค่ะ

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์