Lenso Wheel

ผู้เขียน หัวข้อ: DIY กระป๋องฉีดน้ำอิคาร์ให้เป็นอิโวกัน งบ100เดียว+ฝีมือนิดหน่อย  (อ่าน 28233 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1NZ-GTE

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +335/-2
  • www.evo123corner.com
กระป๋องฉีดน้ำอิคาร์เราๆปรกติมันมีมอเตอร์เดียวใช้ใหมคับ แล้วเกิดวันใหนอยากมีสองมอเตอร์แบบอิโวล่ะคับแบบว่าอยากฉีดน้ำรังผึ้งแทนอินเตอร์อาไรเงี้ย ;D อย่าบอกนะว่าจะควักตัง650บาทไปซื้อของอิโวแล้วเตะของเก่าติดข้างฝาไป  >:( อย่าเพิ่งคับเก็บตัง500กว่าบาทไว้ซื้อนมให้ลูกกินเหอะคับแล้วมา DIY แบบผม เริ่มเลยละกัน  :D

สิ่งที่ต้องเตรียมคือ
1 มอเตอร์ปั้มน้ำของเดนโซซื้อมือสองตัวละร้อยเดียวคับลองให้ด้วยเสียงต้องดังวี๊ดเลย นั้นแหละแจ๋ว  >:D
2 อุปกรน์อะไรก็ใด้ที่จะเจาะพลาสติกเป็นรูใด้

ลุยกันเลยดีกว่า  >:D
1 เมื่อถอดกระป๋องออกมาแล้วทำความสะอาดให้เรียบร้อย แล้วสังเกตุดูคับไกล้ๆกะมอแตอร์จะมีช่องสำหรับไส่มอเตอร์อิกตัวนึงอยู่ บนหัวของช่องทั้งสองจะมีอักษร F กับ R อยู๋หมายถึง   มอเตอร์  ฉีดน้ำ หน้า กะ หลัง นั้นเอง แต่ตอนนี้มีมอเตอร์เดียวคือ หน้าคับ
2 ด้านล่างของช่อง R สังเกตุดูคับจะมีมาคร์กลมๆอยู่ซึ่งถ้าเป็นแบบสองมอเตอร์ตรงนี้จะเป็นรูคับ คงรู้นะว่าจะต้องทำงัยกะมัน อิอิ  ;D รูตันเราก็ต้องทะลวงงัยคับ55+
3 ทำการทะลวงจนใด้วงกลมตามขอบ
4 ทำการสวมถุงยาง เอ้ยๆไม่ใช่  ห่วงยาง ที่ติดมากะมอเตอร์ปั๊มน้ำเข้าไปก่อน แล้วจึงสวมมอเตอร์เข้าไปจะตรงล๊อกพอดีทุกอย่างคับ เสร็จแล้ว 555+
   เสร็จแล้วก็เดินสายจะเอาไปฉีดน้ำกะสาวๆวันสงกรานก็ใด้นะ555+ 
   แต่ถ้าไส่แล้วคิดว่ายังไม่ใด้ใช้งานรอใด้ปัดหลังมาก่อนก็อย่าลืมอุดรูฉีดน้ำของมอเตอร์ตัวที่ไส่เข้าไปด้วยนะเด๋วไส่น้ำในกรอป๋องแล้ว งง ทำไมฉีดไม่ออกที่ใหนใด้  น้ำใหลออกหมด555+

และแล้วเราก็ใด้ประป๋องฉีดน้ำสองมอเตอร์ด้วยงบ100เดียวเอง วู้ๆๆๆ  ;D

(ป.ล.ถ้าชอบก็กด+ให้ด้วยนะค๊าบจะใด้มีกำลังใจหาอาไรใหม่ๆมาฝากอิก  ;D)

ปล2 ก้มลงไปที่คอนโซลดูดีๆนะครับ ถอดแงครอบใต้คอพวงมาลัยออก มองเข้าไปที่หลังคอนโซลใต้วิทยุอ่ะคับคุณจะพบปลั๊กสีฟ้าๆอยู่1ปลั๊ก ที่โรงงานเขาไม่ใด้พันเทปไว้ไม่ใด้ใช้งาน อันนี้มันเป็นปลั๊กของสวิทซ์กระจกปัดหลังนะคับจะเอาไปแปลงเป็นที่ฉีดน้ำอินเตอร์ก็ใด้คือปลักกับสวิทซ์มันเสียบใด้พอดีสามารถกดใช้งานใด้แต่ต้องเป็นกระป๋องฉีดน้ำ2มอเตอร์นะคับ เพราะที่กระป๋องฉีดน้ำมันจะมีปลั๊กเสียบหัวมอเตอร์ ว่างไม่ใด้ไช้อยู่1หัว(สีดำ)ก็เอาเสียบที่มอเตอร์ที่เราเพิ่มเข้าไปใด้เลยครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/02/2012, 16:29:35 โดย EVOLUTION II GSR »

ออฟไลน์ ปั้ม_รังสิต

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +256/-1
  • รวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
    • http://www.uppicweb.com/massupload.php
กระทู้ดีมีประโยช์น
ขอบคุณครับผมสงสัยมานาน
ว่ามันใช่ไม่ใช่

ระเบิดอะไหล่ทั้งคัน 0839093040 ปั้ม http://www.club4g.com/index.php/topic,294382.msg3071426.html

ออฟไลน์ kaeevo

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +32/-4
  • ก็แค่63
ชั้นเทพ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ siti_aha

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
น่าสนครับ แล้วของ CK มีมั้ยครับอยากทำบ้าง แต่ของผมไม่มี inter หรอกจะเอาไปฉีดรังผึ้งแอร์ได้มั้ยครับ

• GOD
น่าสนครับ แล้วของ CK มีมั้ยครับอยากทำบ้าง แต่ของผมไม่มี inter หรอกจะเอาไปฉีดรังผึ้งแอร์ได้มั้ยครับ
บอกแล้วว่าฉีดอ่ะไรก็ใด้คับเอาไปฉีดน้ำสงกรานไส่สาวๆที่ข้ามถนนยังใด้555+ ;D

ออฟไลน์ Lancerlot

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +12/-0
    • ALUMINIUM-ANODIZE-STRUTBARS/ไฟท้ายLED/โคมดำ/มุมส้ม
Idea สุดยอดครับ

ค้ำโช๊ค ALUMINIUM หน้าบน+หลังล่าง2,500http://www.club4g.com/index.php/topic,36531.

ออฟไลน์ tketnui

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +228/-6
  • ชีวิตเป็นสิ่งไร้ค่า การมีชีวิตอยู่เป็นเรื่องทรมาณ
ขอบคุณ นะท่าน เอ๋
คนนี้ ชอบดัดแปลง เจ๋งดีครับ
เอาใว้ฉีดน้ำใส่ สาวๆ ตอนสงกรานต์ได้ดีเลย อิอิ
 ;D

แม้สองตาเธอมองหาดาว  แต่สองเท้ายังก้าวติดดิน

ออฟไลน์ น้องขาว93GT-A

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +7/-0
  • หมั่นทำความดีเข้าไว้ ใจจะได้เบิกบาน....

เยี่ยมจริงๆครับ    :D  :D

+ + +  รถก็เก่า  คนขับก็แก่ .... + + + >  >  >  >  >  ><  <  <  <  <  <

ออฟไลน์ tashi

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +9/-0
สุดยอด ไม่ทำไม่ได้แล้ว ;D

ออฟไลน์ ThoShiRo

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
  • ใช้ไป ซ่อมไป ยังไงก็รัก Mitsu
กระทู้ดีมาสาระ แหล่มมาก จัดไปบวกหนึ่ง

We love Mitsubishi  e-carขาว เจ้า TARO ใช้ไป ซ่อมไป ยังไงก็รักมัน

• GOD
กระทู้ดีมาสาระ แหล่มมาก จัดไปบวกหนึ่ง
ขอบคุณจร้า  :D

ออฟไลน์ เติร์ดเองคับ

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +25/-1
  • บอกแล้ว ว่าเอามันส์....
เยี่ยมไปเลยครับ

ออฟไลน์ 4G FC

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +103/-0
  • ----> 希望する... <----
แจ่มครับ
ผมส่ง DIY กระจกพับไฟฟ้าไปให้แล้วครับ

Are You Ready...

• GOD
แจ่มครับ
ผมส่ง DIY กระจกพับไฟฟ้าไปให้แล้วครับ
ขอบคุณจร้า  ;D

ออฟไลน์ nui-93T

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +28/-0
  • e-car ซิ่งวิ่ง ร้อยแปด พอ
มีประโยชน์มากครับ เก็บตัง 500 ใว้เติมน้ำมัน แล้วโมของเดิมเอามาใช้งาน โอ้วแจ่มจิงๆ

SMF 2.0.10 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.134 วินาที กับ 24 คำสั่ง