ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ทำสีล้อแม็กเอง+ซ่อมรอยเบียดเล็กๆน้อยๆ  (อ่าน 59052 ครั้ง)

ออฟไลน์ shine ตระกูลไล้...018

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +584/-0
  • シャイン shine 4G クラバップ。
เหลือแหล่คับแต่แนะนำว่าพ่นด้านนอกก่อนนะด้านในพ่นหยาบๆก็พอคับ  :)

รับทราบครับ....

ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเลยครับ  "งานเข้า " คร๊าบ

คงลงมือทำก่อนปีใหม่ แน่นอนครับ ..... :angel:

เก็บเลขไมล์ ท่องเที่ยว -0812688371

ออฟไลน์ 1NZ-GTE

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +335/-2
  • www.evo123corner.com
รับทราบครับ....

ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเลยครับ  "งานเข้า " คร๊าบ

คงลงมือทำก่อนปีใหม่ แน่นอนครับ ..... :angel:
เอาใจช่วยคับสงสัยตรงใหนก็มาเม้นใด้คับถ้ารู้ก็จะตอบให้ถ้าไม่รู้เด๋วหามาให้คับ  ;D

ออฟไลน์ baibon

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • ตังค์น้อย ค่อยๆ แต่ง
แล้วสีมันติดทนรึป่าวอ่ะครับ
ตอนนี้ของผมมันเริ่มปูดๆ แล้วอ่ะ อยากทำใหม่เหมือนกัน

• GOD
แล้วสีมันติดทนรึป่าวอ่ะครับ
ตอนนี้ของผมมันเริ่มปูดๆ แล้วอ่ะ อยากทำใหม่เหมือนกัน
ก่อนพ่นควรเอากระดาษทรายปรับหน้าให้เรียบก่อนนะคับอาไรที่มันร่อนๆควรเอาออกให้หมดเลยคับโดยใช้น้ำยาลอกสีค่อยๆทาคับ ;)

ออฟไลน์ TUNED BY LAAN

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +2/-0
สีสวยดีคับ

TUNED BY LAANกล่องECU=SHOP ดันราง ยกหัวฉีด ครัช ช่วงล่าง เกียร์ เครื่อง088-7840466

ออฟไลน์ baibon

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • ตังค์น้อย ค่อยๆ แต่ง
ก่อนพ่นควรเอากระดาษทรายปรับหน้าให้เรียบก่อนนะคับอาไรที่มันร่อนๆควรเอาออกให้หมดเลยคับโดยใช้น้ำยาลอกสีค่อยๆทาคับ ;)

น้ำยาลอกสีหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ

ออฟไลน์ [ long...lang ]

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +23/-0
  • แล้ว "สักวันฉันจะดีพอ" จะทำให้ได้เพื่อเธอคนนี้
สวยดีคับ ต้องยอง ต้องยอง ยองเยย

เราจะพยายามทำนายให้กลับมาเหมือนเดิมให้ได้ เจ้า"โชคดี"

• GOD
น้ำยาลอกสีหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
ร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างงัยคับเอากระป๋องเล็กสุดเลย50บาททาใด้เป็นสิบๆล้อ ;D

ออฟไลน์ เจิ้น จานเบรค

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +10/-1
แจ่มคร๊าบ

ออฟไลน์ paekpaek

• คะแนนความนิยม: +35/-0
  • อย่าปาดหน้า เดี๋ยวม้าตื่น
สงสัยครับ 
ตอนพ่นสีขาวอันแรกพ่นกี่รอบครับ
แล้วสีขาวมุกอันที่สองพ่นกี่รอบครับ
สีแลคเกอร์พ่นตอนสุดท้ายใช่มั้ยครับ กี่รอบ
รถผมสีทองถ้าพ่นล้อขาวจะสวยมั้ยครับ
ขอบคุณครับ      ;D ;D ;D

ออฟไลน์ paekpaek

• คะแนนความนิยม: +35/-0
  • อย่าปาดหน้า เดี๋ยวม้าตื่น
สงสัยครับ 
ตอนพ่นสีขาวอันแรกพ่นกี่รอบครับ
แล้วสีขาวมุกอันที่สองพ่นกี่รอบครับ
สีแลคเกอร์พ่นตอนสุดท้ายใช่มั้ยครับ กี่รอบ
รถผมสีทองถ้าพ่นล้อขาวจะสวยมั้ยครับ
ขอบคุณครับ      ;D ;D ;D

ถามเพิ่มนะครับอย่าเพิ่งรำคาญกันนะ
ของผมตรงขอบมันปัดเงามะจะต้องทำยังไงครับ
เอากระดาษทรายขัดแล้วพ่นทับเลยได้มั้ย
ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

• GOD
ถามเพิ่มนะครับอย่าเพิ่งรำคาญกันนะ
ของผมตรงขอบมันปัดเงามะจะต้องทำยังไงครับ
เอากระดาษทรายขัดแล้วพ่นทับเลยได้มั้ย
ขอบคุณครับ ;D ;D ;D
ตอบรวมเลยละกัน พ่นอย่าละ2รอบคับ  ขอบปัดเงาก็ปล่อยไว้คับ ให้เอากระดาษทรายเก็บแต่สีส่วนที่มันพองออกมาหรือหลุดร่อนและไม่เรียบคับ (ส่วนที่หลุดร่อนเมื่อขัดเรียบแล้วเวลาพ่นอย่าให้หนามาก หมายถึงพ่นทีละรอบบางๆเพราะทินเนอร์ของเสปร์มันจะไปกัดเคลือบที่เราขัดไว้ทำให้มันพองออกมาคับ) :laugh:

ออฟไลน์ shine ตระกูลไล้...018

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +584/-0
  • シャイン shine 4G クラバップ。
ทำแล้ว ล้อหลัง ครับ :angel: :angel: :angel:

เก็บเลขไมล์ ท่องเที่ยว -0812688371

ออฟไลน์ joeez2dj1(RVR T)//เครื่องรถตู้

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +91/-6
  • ใกล้จะโมรถแล้ว.....จะเริ่มอะไรก่อนดี

RVR T เกตแยก1.0 บาร์ ครัช OS Super  PIN 267C21

ออฟไลน์ Lucifer

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
  • สีใหม่ในอนาคต
สวยงามจริงๆๆครับ  สงสัยคงหลายวัน เดี๋ยวจะทำบ้างดีกว่าครับ สวยดี กำลังคิด จะเอาสีไรดีครับ

ขวัญ 087-1723545

SMF 2.0.11 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.112 วินาที กับ 24 คำสั่ง