ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วคับ DIY เจาะรูไส่เสาอากาศไฟฟ้าอีโว  (อ่าน 29431 ครั้ง)

ออฟไลน์ jogatoni2

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +14/-0
พี่ครับ...ของผม..มันไม่มีปลั๊ก เสียบมาด้วย

มันเลย งง กับสีนิดหน่อย....

ผมขอผังตัวเสียบปลั๊กหน่อยครับ

ออฟไลน์ byjubuu

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +2/-0
เหมือนจะยากตอนเดินสายแล้วเนี้ย ;D

ออฟไลน์ SAK-EVO

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +195/-35
  • 63โบขับ4 + คนเราคบกันที่ใจ
 ;D ;Dต้องลอง ;D

อยากขับโว9จัง

ออฟไลน์ aonnc

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +4/-0
แล้วถ้าซื้อเสาไม่ตรงรุ่นมาจะหาตำแหน่งบังไงเนี่ย ???

• หน้าใหม่
  • *
เรียบร้อยแล้วครับไปให้พวกที่เขาใช้เสาแท้มารค์ตำแหน่งเจาะ แล้วก็มาใส่เสาใต้หวันได้เลยดัดเหล็กรูยึดขาล่างขาเดียว เสาตั้งตรงเป๊ะเลย
หมดค่าของไม่เท่าไหร่ เสา 550 สายสัญญาณ 50 สายไฟ 40

ออฟไลน์ SAK-EVO

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +195/-35
  • 63โบขับ4 + คนเราคบกันที่ใจ
เรียบร้อยแล้วครับไปให้พวกที่เขาใช้เสาแท้มารค์ตำแหน่งเจาะ แล้วก็มาใส่เสาใต้หวันได้เลยดัดเหล็กรูยึดขาล่างขาเดียว เสาตั้งตรงเป๊ะเลย
หมดค่าของไม่เท่าไหร่ เสา 550 สายสัญญาณ 50 สายไฟ 40

ลงรูปให้ชมหน่อยครับ

อยากขับโว9จัง

ออฟไลน์ เล้ง = DRAGON = 龍

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
  • ก็แค่รถรับ-ส่งเอกสาร^_^
    • http://www.smc-club.com/
ของผมเจาะเรียบร้อยแล้วครับ พอดีเอารถไปทำสีใหม่เลยถือโอกาส เจาะรู ซะเลย
ตอนเจาะจะยากหน่อย เพราะเอาเสาอากาศเข้าไปมาร์ค หาตำแหน่งที่จะเจาะ รู
โดยต้องให้ ขาทั้ง 2 อยู่ในตำแหน่งพอดีที่จะต้องเอาเจ้าเสาอากาศไปใส่ในรู
แต่ถ้าคนที่คิดจะทำสีรถ อันนี้สบายหน่อยครับ ส่วนท่านที่ไม่ทำสีอันนี้ต้องระวังรอยบุบ
หน่อยนะครับ ทำอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกเป็นดีมากครับ ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มากครับ  ;D

รถรับ-ส่งเอกสาร Department of Highways

• หน้าใหม่
  • *
ลงรูปให้ชมหน่อยครับ
เดี๋ยวจะลงให้ชมครับ

ออฟไลน์ Cleaning Body & Lens Delivery

• คะแนนความนิยม: +34/-1
  • อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง
ใครทำได้ทำให้มั่งซิครับ ไม่มีเครื่องมือเลยครับ

ออฟไลน์ oody_ckII

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +130/-0
ใครทำได้ทำให้มั่งซิครับ ไม่มีเครื่องมือเลยครับ

เคยทำแต่ CK ตัวเองอะ เลียนแบบจากในกระทู้นี้แหละ

E-CAR ไม่เคยทำแต่คิดว่าไม่ยาก (กลัวที่สุดคือ MARK รูพลาด+เจาะพลาด)

เครื่องมือผมพอมีนะ ถ้าอยู่แถวปากน้ำก็ลองดูนะครับ

อู๊ด 087-6726450

• หน้าใหม่
  • *
เดี๋ยวจะลงให้ชมครับ
ช้าหน่อยครับ ไม่ค่อยว่าง ลืมไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/05/2010, 23:15:20 โดย aonnc »

ออฟไลน์ Libero @ ข้าวโอ๊ต

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +220/-0
  • LIBERO Lism No.07
ของผมต่อสายสีชมพู เข้าสายสีฟ้า(รีโมท) ฟอร์นไพโอเนีย   แล้วทำไม เปิด ซีดี เสาก็ขึ้น วิทยุก็ขึ้นอะครับ 

ปิดตำนาน OO7

ออฟไลน์ oody_ckII

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +130/-0
ของผมต่อสายสีชมพู เข้าสายสีฟ้า(รีโมท) ฟอร์นไพโอเนีย   แล้วทำไม เปิด ซีดี เสาก็ขึ้น วิทยุก็ขึ้นอะครับ 

สายที่ว่าจะจ่ายไฟทันทีทีเปิดเครื่องเล่นครับ ไม่ว่าจะเปลี่ยนไปเล่น CD FM หรือ USB ot

ถ้าให้ถูกต้องต่อเข้ากับสาย POWER ATTENNA ครับ ถึงจะทำงานเฉพาะตอนเล่น FM หากไม่มีสายนี้ก็ต่อสวิทช์ควบคุมแยกแล้วเปิด-ปิดเอาครับ

ออฟไลน์ 63 Wagon R

• คะแนนความนิยม: +52/-2
  • 63T ออโต้เดิมๆทั้งสองคันเลย
อัพมาให้ติดเสาวิทยุกัน.. :D ;D :laugh:

อ้วน..อยู่แจ้งวัฒนะครับ 083-700-5454....id.Line >oun-rvr

ออฟไลน์ kwok

• คะแนนความนิยม: +63/-1
    • http://www.club4g.com/index.php/topic,305112.0.html
อัพมาให้ติดเสาวิทยุกัน.. :D ;D :laugh:

เดียวผมติดบ้าง....

เกลียดคนไทยที่ไม่รักในหลวง    ผมรักในหลวงครับ

SMF 2.0.10 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.114 วินาที กับ 24 คำสั่ง