ผู้เขียน หัวข้อ: DIYกรอบแอร์ที่กระดกขึ้นลงหลวมคล็อกแคล็ก แก้ไขได้ด้วยโฟมรองCDครับ  (อ่าน 18222 ครั้ง)

ออฟไลน์ aids8441244

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +26/-0
กรอบแอร์ที่กระดกขึ้นลงหลวมคล็อกแคล็ก แก้ไขได้ด้วยโฟมรองCDครับ :D

Do It Yourself(DIY) กรอบแอร์ที่กระดกขึ้นลงหลวมคล็อกแคล็กครับ
ผมเห็นโฟมรองแผ่น CD ดูแล้วน่าจะใช้ได้ดี เลยทดลองดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/06/2009, 16:08:14 โดย aids8441244 »

• หน้าใหม่
  • *
ตัดแบบนี้ครับ

• หน้าใหม่
  • *
ที่จริง แผ่นรอง CD จะมันมีหลายความหนาครับ
ถ้าบางเราเอาไปเสียบได้เลย
ถ้าหนาอย่างของผม ก็แบ่งซะหน่อย
;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/06/2009, 15:09:56 โดย aids8441244 »

• หน้าใหม่
  • *
เฉือนปลายออกหน่อย เวลายัดลงไปจะได้ไม่โผล่ออกมา

• หน้าใหม่
  • *
เอาปลายกรรไกรบาง ๆ ยัดลงไป

• หน้าใหม่
  • *
ผลงานครับ แอร์ช่องกลางก็ได้ทำด้วยเลย
เท่านี้ป้า wipcream ก็กลับมาปรับแอร์ได้ตามปกติแล้ว :D
สังเกตดูดี ๆ จะมองเห็นโฟมที่ยัดเข้าไปสีขาว ๆ ครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ไม่มากก็น้อยนะครับ :D

ออฟไลน์ paekpaek

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +35/-0
  • อย่าปาดหน้า เดี๋ยวม้าตื่น
ขอบคุณมากมายครับ
ผมเป็นปัญหามานานแล้ว ไอ้กรอบแอร์เนี่ย
บวก 1   ไปโลด.....

ออฟไลน์ ton818

• คะแนนความนิยม: +14/-0
  • เย็นศิระ เพราะพระบริบาล ขอเป็นข้าฯ พระบาททุกชาติไป
ขอบคุณมากคับพี่ เอด เด๋วผม จะลองทำดูมั่ง 

อีกอย่าง ผมเพิ่งได้ DIY ปรับซ้ายขวามาแระ เด๋วลองทำดูก่อน ว่าสำเร็จหรือไม่ แล้วค่อยมาบอก

ออฟไลน์ chavistha

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
  • ลูกผู้ชายพูดคำไหน คำนั้น

ลูกผู้ชายพูดคำไหน คำนั้น

• หน้าใหม่
  • *
ขอบคุณมากมายครับ
ผมเป็นปัญหามานานแล้ว ไอ้กรอบแอร์เนี่ย
บวก 1   ไปโลด.....
ขอบคุณครับที่เพิ่มคะแนนให้ผม ผมคืนให้ 1 คะแนน เช่นกันครับ ;)

หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ และนำไปแก้ไขได้ทั้ง 3 ท่านนะครับ
:D

ออฟไลน์ paekpaek

• คะแนนความนิยม: +35/-0
  • อย่าปาดหน้า เดี๋ยวม้าตื่น
ขอถามอึกซักหน่อยนะครับ   เราต้องใส่ทั้ง ซ้าย-ขวา เลยหรือเปล่า
หรือใส่แค่ข้างเดียว และถ้าใส่ข้างเดียว ควรใส่ฝั่งไหนดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Jewja

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +697/-0
  • พุง เหลือง
ถึง ทุกวันนี้ ผมยังเอา slip ทางด่วน ยัดเอา อยู่เลย

เก่งจัง ท่าน Aids +1 ให้นะ

4G-63 N/A Powered by LPG 

ออฟไลน์ Teddy_Love_Evo

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +7/-0
พ่นสีก่อน ยัดสิ จะได้ ดำๆๆ อิอิ  ขอบคุนไอเดียเก๋ๆๆๆ

CHELSEA CHELSEA เต่ากัดยาง NO#27 จ่ายแพงกว่าทำไม  http://savepay.net/member/thanawatsavepay

• หน้าใหม่
  • *
ขอถามอึกซักหน่อยนะครับ   เราต้องใส่ทั้ง ซ้าย-ขวา เลยหรือเปล่า
หรือใส่แค่ข้างเดียว และถ้าใส่ข้างเดียว ควรใส่ฝั่งไหนดีครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าหลวมมากก็สองข้างเลยครับ ช่องแอร์ฝั่งซ้ายผมก็ยัด2ข้างเช่นกันครับ ;)
ช่องกลางผมยัดข้างเดียวครับ ใส่ฝั่งไหนก็ตามสะดวกครับไม่ผิดกติกา ;D

ถึง ทุกวันนี้ ผมยังเอา slip ทางด่วน ยัดเอา อยู่เลย
เก่งจัง ท่าน Aids +1 ให้นะ
ขอบคุณครับ ผมคืนให้ 1 คะแนน เช่นกันครับ จะได้มีกำลังใจไปเอาSlipทางด่วนออกครับ ::) :D

พ่นสีก่อน ยัดสิ จะได้ ดำๆๆ อิอิ  ขอบคุนไอเดียเก๋ๆๆๆ
ขอบคุณครับ มีคนมาต่อยอดแล้ว เยี่ยมเลย รับ 1 คะแนนครับ :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/06/2009, 09:10:54 โดย aids8441244 »

ออฟไลน์ Jewja

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +697/-0
  • พุง เหลือง
ท่าน Aids ปรึกษาหน่อยคับ จะโทรหาก็เกรงใจ

AG เปลี่ยน กรองอากาศ แล้วต้อง จูนใหม่เหรอคับ

ตอนกรองมันสกปรก เหมือนแกสท่วม พอใส่ กรองใหม่ มันก็ดันไป เหมือนแกสบาง กดไม่ไปอีก

ต้องจูนไว้เยี่ยงไร อ่ะคับ

4G-63 N/A Powered by LPG 

SMF 2.0.11 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.103 วินาที กับ 24 คำสั่ง