ผู้เขียน หัวข้อ: D I Y . เติมน้ำมันเครื่องเกิน แล้วต้องการเอาออกโดยไม่ต้องใช้แม่แรงยกรถมุดลงไปขันน๊อทหรือให  (อ่าน 24684 ครั้ง)

ออฟไลน์ ma-noi

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +57/-0
ทำได้เฉพาะต้องเครื่องเย็นเท่านั้นนะคับ
ของที่ต้องเตรียม
1. ฟ๊อกกี้ฉีดน้ำ
2. สายยางออกซิเจน 1 เมตร
ง่ายๆมาเริ่มทำกันเลยคับ นำหัวฉีดฟ๊อกกี้มา แล้วดึงสายยางที่ติดกับหัวออก(เพราะมันสั้นไป
หรือจะใส่ข้อต่อตรงก้อได้นะคับ)แล้วนำสายออกซิเจนมาเสียบต่อกับหัวฟ๊อกกี้ เตรียมของเสร็จแล้ว
มาเริ่มดูดออกกันเลยคับ
นำแท่งที่วัดน้ำมันเครื่องออกมาเลยคับ แล้วก้อนำสายออกซิเจนสอดเข้าไปแทน ค่อยๆสอด ค่อยๆดัน
ลงไป พอถึงก้อกดฉีดฟ๊อกกี้ นำกระป๋องหรือขวดมา ใส่น้ำมันเครื่องด้วยนะคับ   ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/10/2012, 10:09:42 โดย ma-noi »

ออฟไลน์ togtoi

• Zone Contact
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +769/-128
  • คิดผิดมั้ยนะที่ยังยึดติด...
    • UNLIMITED_korat
+1 ครับ  เยี่ยมมากเลย

แต่ใครเติมเกินเยอะคงเมื่อยมือหน่อย ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/10/2012, 08:30:50 โดย togtoi »

ออฟไลน์ โอ๋...ครับ

• ผู้ควบคุม
  • Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +138/-2
  • Thankyou..
ดีครับ..... ;D ;D ;D ;D

เพิ่มให้นิดหนึ่ง ผมใช้ตัวในรูปอยู่ เพราะทันใจกว่า อีกอย่างคือใช้ปั๊มเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย+เกียรฝากได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ a๊of e-car

• คะแนนความนิยม: +63/-3
  • 1300 Carbu..

DIY ### USB ชาร์จไอโฟน แบบไฮโซๆ http://www.club4g.com/index.php/topic,14804981.0.html

เพิ่มให้นิดหนึ่ง ผมใช้ตัวในรูปอยู่ เพราะทันใจกว่า อีกอย่างคือใช้ปั๊มเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย+เกียรฝากได้ด้วยครับ

ใช่ที่พ่นยาป่ะคับ  ;D ;D

ออฟไลน์ โอ๋...ครับ

• ผู้ควบคุม
  • คะแนนความนิยม: +138/-2
  • Thankyou..
ใช่ที่พ่นยาป่ะคับ  ;D ;D

ใช่ครับ ใช้เสร็จล้างให้สะอาด ยางปั๊มจะได้ไม่เสื่อมเร็วครับ....

ออฟไลน์ EAK Ecar

• คะแนนความนิยม: +24/-0
  • (094-4976580) เอก

ออฟไลน์ okekung

• คะแนนความนิยม: +29/-0

;D คิดได้ไง ;D

ขายสวิทซ์ต่างๆ/ไฟแก้มแบน http://www.club4g.com/index.php/topic,14722846.msg5076288.html#msg5076288

ออฟไลน์ FI-FO

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +5/-0
แนะนำให้เอา กระบอกฉีดยา ของควาย หรือช้าง ที่กระบอกใหญ่มาดูดออกครับ ใช้พื้นที่้น้อยกว่าด้วย

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.067 วินาที กับ 26 คำสั่ง