ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากย้ำเตือนภัยขโมยที่แฝงมาใช้บริการในร้านเช่าชุดแฟนซี  (อ่าน 483 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnny1975

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
    • ร้านเช่าชุดแฟนซี
ก็ได้แต่มาย้ำเตือนละค่ะตอนนี้  คือพี่สาวเปิดร้านเช่าชุดแฟนซีอยู่ค่ะ  เรื่องเพิ่งเกิดได้ไม่นานมานี้  ก็มาเป็นลักษณะลูกค้านี่แหละค่ะ  เข้ามาลองชุดโน้น ชุดนี้เยอะแยะไปหมด  เข้ามาทีหลายคนค่ะ  เจ้าของร้านเช่าชุดแฟนซีก็ดีใจ มีลูกค้ามาใช้บริการเยอะ  บริการให้อย่างเต็มแรง  ทีนี้ก็สบโอกาสสิค่ะ  รับใช้ได้ไม่ทั่วถึง  และก็ทำงานกันเป็นทีมมากๆค่ะ  ช่วยกันเบี่ยงเบนความสนใจเจ้าของร้าน  ส่วนเพื่อนร่วมแก๊งค์ก็เปิดลิ้นชักเก็บเงินเลยค่ะ  เลือกหยิบไปเลยหน้าตาเฉย  ในระหว่างที่เจ้าของร้านเช่าชุดแฟนซียังไม่ทันรู้ตัว  พอเสร็จสิ้นพิธีการ  ก็ส่งสัญญาณกัน  ตกลงว่าจะเอากี่ชุด  แล้วก็นัดวันมารับชุดในวันหลัง  หลังเสร็จภาระกิจก็รีบออกจากร้านไปโดยเร็ว  กว่าเจ้าของร้านเช่าชุดแฟนซีจะรู้ตัวอีกที  ก็ไปไกลแล้วค่ะ  เรื่องที่เล่ามาทั้งหมดนี้ก็ได้เจ้ากล้องวงจรปิดนี่แหละค่ะ  ที่ช่วยอธิบายเหตุการณ์ต่างๆได้  ไม่อย่างนั้นก็คงจะยังงงและหาคำตอบไม่ได้ว่าเงินในลิ้นชักหายไปไหน  ต้องบอกว่าทำงานกันเป็นทีมมากๆค่ะ  ยิ่งลูกค้าที่มากันเป็นกลุ่มๆนี่ยิ่งต้องระวังค่ะ  สมัยนี้จะดูเฉพาะการแต่งตัวอย่างไม่ได้ค่ะ  เดี๊ยวนี้โจรใส่สูทแล้วค่ะ  เนียนจนแยกไม่ออกเลยค่ะ  ที่เอามาเล่าเตือนภัยนี้ไม่เพียงเฉพาะร้านเช่าชุดแฟนซีเท่านั้น  อาจจะเป็นร้านอื่นในลักษณะเดียวกันก็ได้  เช่น ร้านขายดอกไม้  ร้านโชห่วยต่างๆ  อยากให้คอยระวังคนร้ายพวกนี้ให้ดี  เพราะตอนนี้เศรษฐกิจก็ฝืดเคือง  ผู้ร้ายจึงเกิดขึ้นมากมาย  ในรูปแบบต่างๆ  ดังในตัวอย่างที่คนร้ายเลือกกระทำกับร้านเช่าชุดแฟนซีนั้น อาจจะเพราะว่า  เหตผลที่หนึ่งส่วนมากผู้ปฏิบัติงานร้านเช่าชุดแฟนซีส่วนมากจะเป็นหญิงสาวหรือไม่ก็คุณกะเทยซะเป็นส่วนมาก  เหตุผลที่สองคือร้านเช่าชุดแฟนซีพวกนี้จะเปิดจนกระทั่งถึงเวลาดึก  คือประมาณ 4-5 ทุ่ม ของแต่ละวัน  จึงเป็นช่องทางให้กลุ่มผู้ไม่หวังดีใช้เป็นโอกาสในการก่อเรื่อง  ดังนั้น จึงหวังว่าเรียงความนี้จะช่วยเตือนร้านเช่าชุดแฟนซี  หรือร้านอื่นๆ ให้ระวังภัยในลักษณะอย่างนี้ให้ดีค่ะ  ขอให้ระวังไว้ด้วยค่ะ  ด้วยรักและห่วงใย

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.05 วินาที กับ 19 คำสั่ง