ผู้เขียน หัวข้อ: ไดชาร์ท เสีย...รถใช้แก๊ส ไม่ได้ ใช้แต่น้ำมัน..มัน เกี่ยวกันยังไงครับ...  (อ่าน 28533 ครั้ง)

ออฟไลน์ xaberpee

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
ck2-ท้ายเบ๊นช auto 1500 ใช้ แก๊ส ระบบดูด+น้ำมัน..........เมื่อไม่กี่ วัน...ไดชาร์ทไม่ทำงาน (เสีย) คือ ชาร์ทไฟไม่ได้...เครื่องดับ...ผมเลยใช้น้ำมัน วิ่ง...แบตเตอร์ใหม่ ยังพอ มีไฟ สตาร์ท เครื่องได้....ลองตัด เข้า แก๊ส เครื่องดับ ทุกครั้ง...เลย วิ่งน้ำมัน..หาร้าน เปลี่ยน ไดชาร์ท..ตัดเข้าแก๊ส..ใช้ได้ปรกติ....ท่านได พอทราบมั้ยครับว่า
มันเกี่ยว กับไดชาร์ท..ยังไง..ขอบคุณครับ.... :)

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +13/-0
  • สวัสดีครับ
ช่างที่ติดตั้งเขาเอาไฟที่ออกจากตูดไดชาร์จไปใช้ในระบบแก๊สครับ (เพื่อเปิด-ปิดวาล์วแก๊ส)
สมัยก่อนเครื่องคาร์บิวจะทำกันแบบนี้ ข้อดีคือถ้าเครื่องดับจากการบิดกุญแจหรือเกิดอุบัติเหตุ
ระบบแก๊สจะไม่ทำงานเพื่อความปลอดภัย

แต่สมัยนี้ส่วนใหญ่เป็นระบบหัวฉีด ช่างจะเอาไฟที่ไปจ่ายไปปั๊มน้ำมัน (ปั๊มติ๊ก)ไปใช้ในระบบแก๊สแทน
ซึ่งเวลาเครื่องดับ กล่องจะตัดไฟปั๊มเลี้ยงติ๊กเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ xaberpee

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
ขอบคุณครับ..ที่ไห้ข้อมูล....

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.321 วินาที กับ 24 คำสั่ง