ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับสายเติมแก๊สต้องเป็นท่ออ่อนหรือท่อทองแดง  (อ่าน 24292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ecar93

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +1/-0
ผมมีปัญญามาเรียนถามสมาชิกซัก 2-3 ข้อนะครับ

1. ผมเอารถไปตรวจสภาพแก๊สเพื่อต่อภาษีรถ แต่วิศวกรไม่ยอมตรวจให้แจ้งว่าต้องเปลี่ยนท่อเติมเป็นท่อทองแดง
    ไม่ทราบว่าท่อเติมรถผมมันต้องเปลี่ยนจริงๆเหรอครับ (อ่านใน พรบ ระบุว่าเป็นท่ออ่อน)

2. ถังแก๊สผมมีอายุ 8 ปี หากวิศวกรตรวจผ่านแล้วเขาจะเซ็นต์ให้ 2 ปีหรือเปล่าเพราะถังจะหมดอายุอีก 2 ปี

3. แถวบางบอน มีที่ตรวจสภาพแก๊สใกล้ๆแถวไหนบ้างครับ (คราวก่อนวิ่งไปตรวจถึงสายใต้ใหม่ แต่เค้าไม่ตรวจให้ ติดที่ท่อเติม)

ขอบคุณทุกคำตอบครับ.

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.114 วินาที กับ 24 คำสั่ง