ผู้เขียน หัวข้อ: มิตซู EX1.8 เวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟหน้ารถดับ  (อ่าน 28889 ครั้ง)

ออฟไลน์ JuiMitsu

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
สวัสดีครับ ผมรบกวนปรึกษา รถมิตซูบิชิแลนเซอร์อีเอ็กซ์ 1.8 เวลาเปิดไฟหน้ารถ(ไฟใหญ่) แล้วเปิดไฟเลี้ยวหรือที่ปัดน้ำฝน ไฟหน้าจะกระพริบหรือดับไปเลย สอบถามไปทางศูนย์ฯแจ้งว่าต้องเปลี่ยนสวิทซ์ตรงคอพวงมาลัย แต่อะไหล่มาประมาณปลายเดือนสิงหาคม ไม่ทราบว่าเพื่อนๆสมาชิกมีวิธีแก้ปัญหาหรือมีร้านแนะนำที่แก้ไขได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Libero @ ข้าวโอ๊ต

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +220/-0
  • LIBERO Lism No.07
ให้ศูนย์ ลองถอด ออกมาเช็ด ทำความสะอาดก่อน ครับ ก่อนหน้านี้ มีจดหมาย เรียกเข้าไปเช็ค นิครับ

ปิดตำนาน OO7

ออฟไลน์ JuiMitsu

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
ให้ศูนย์ ลองถอด ออกมาเช็ด ทำความสะอาดก่อน ครับ ก่อนหน้านี้ มีจดหมาย เรียกเข้าไปเช็ค นิครับ

ใช่ครับ เคสจดหมายนั้นเป็นแค่การเคลือบจาระบีไปทำมาแล้วครับ แต่ของผมครั้งนี้ทาง 0 แจ้งว่าเป็นที่สวิทซ์ตรงคอพวงมาลัยเสีย ผมก็ถาม 0 เหมือนกันว่าถอดออกมาแก้ไขเบื้องต้นก่อนได้มั้ย เค้าบอกว่าพอได้แต่ก็เป็นอีก
ขอบคุณครับ

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.125 วินาที กับ 26 คำสั่ง