ผู้เขียน หัวข้อ: สอนจูนกล่อง Fcon Silver 2.1, Fcon Gold 3.24, สอนวายริ่่งสายไฟรถยนต์  (อ่าน 3023 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hunters

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
เปิดรับสมัครคนที่สนใจอยากจูนกล่อง F-con เป็นละนะครับ  กลับมาอีกรอบกลับหัวข้อใหม่  หัวข้อเก่าหาไม่เจอครับ 

ก่อนอื่นผมขอเกริ่นนำก่อนว่า บุคคลที่จะเรียนได้ต้องมีคุณสมบัติดังนี้ครับ
1. ใจรักเรื่องระบบเครื่องยนต์ เพราะถ้าคุณไม่รักแต่แค่อยากรู้ คุณก็จะไม่มีวันได้รู้อย่างท่องแท้และเข้าถึงสิ่งที่ คุณอยากได้หรอกครับ

2. สิ่งคนเรียนจะต้องมีอีกอย่างคือ ตาจะต้องไม่บอดสีครับ เพราะเรื่งอนี้เป็นเรื่องสำคัญครับ เกิดต่อสายไฟผิดงานนี้หละแย่แน่ครับ

3. คุณจะต้องมีความรอบคอบและรับผิดชอบในงานได้เพราะคนที่ เข้ามาเสียตังให้คุณเค้าก็อยากได้สิ่งที่คุ้มค่าเงินที่เค้าเสียใป จำไว้ใจเขาใจเราครับ

4. คุณจะต้องรู้ภาษาอังกฤษเบื้องต้น ต้องท่อง A-Z ได้มิฉะนั้นจะเป็นปัญหาตอนเรียนนะครับ

5. ผู้เรียนไม่จำเป็นต้องมีความรู้เรื่องรถยนต์มากนักก็ สามารถเรียนได้ครับ ขอแค่มีใจใฝ่ที่จะรู้ผมก็พร้อมที่จะให้ครับ ทุกอย่างเราเริ่มกันใหม่ได้นะครับ จำไว้ไม่มีใครหรอกครับ  ที่แก่เกินจะเรียนครับ

คุณสมบัติหลัก ๆ ก็มีเพียงเท่านี้หล่ะครับ

การสอนของผมไม่มีใบประกาศณียบัตรออกให้นะครับ ได้แต่ความรู้กันออกไปนะครับ

ขอเกริ่นประวัติส่วนตัวก่อนนะครับ
เดิมตอนเด็ก ๆ ผมเป็นคนชอบเรื่องรถยนต์มาตั้งแต่ตอนเรียนมัธยมปลาย ตอนนั้นก็ได้แต่ศึกษารถซิ่งมาตลอดโดยดูแต่ว่าอะไรทำใ ห้มันแรงแต่ไม่ได้ดูถึงผลเสียที่จะตามมาเลยครับ แล้วพอผมอายุได้ 25 ปี ผมก็ได้ซื้อรถยนต์มา 1 คัน เป็นรถยนต์ยี่ห้อ Nissan รุ่น Cefiro A31 ตอนนั้นได้มาถูกครับ ราคา 150,000 เป็นเครื่องยนต์ 1JZ-GTE ครับ เทอร์โบคู่ เดิม ๆ เลยครับ แต่ซื้อมาโดยไม่รุ้ว่าโดนหลอกขายมาครับ เจ้าของเป็นลุกค้าที่ร้านผมเองครับ  ซึ่งตอนนั้นผมเปิดร้านรับพิมพ์รายงาน ถ่ายเอกสารครับ ก็เลยมีลูกค้ามาเสนอขายรถยนต์ให้ ตอนนั้น  ผม  ยังไม่เคยมีรถยนต์เป็นของตัวเอง  ด้วยความรู้สึกส่วนตัวชอบความแรง แต่ดูรถไม่เป็นก็ซื้อมาด้วยความไม่รู้ ปรากฎว่า เจ้าของบอกว่าตัวรถยนต์ผุมากนะ ผมก็ยอมรับจุดนี้ได้ครับ เวลานั้นผมคิดว่าผมเอามาเข้าร้านเพื่อปะผุก็ได้ แล้วก็เจ้าของยังบอกอีก ว่าเทอร์โบลูกหลังเสียนะ แต่พี่ได้ทำการเปลี่ยนลูกใหม่ให้แล้ว ผม ก็อืมใจชื้น ว่าเอ่อ เรา ก็คงไม่ต้องเสียตังแล้วหละ แต่พอถึงวันที่ซื้อทำเรื่องจัดไฟแนนซ์ เรียบร้อย ผม เอารถมาขับปรากฎว่า ควันไหลออกตูดบานตะไทเหมือนไฟไหม้เลยครับ ไปเติมน้ำมันยังอายเด็กปั๊มเลยครับ เด็กปั๊มยังเดินมาบอกกับผมเลยว่า  พี่ ๆ  รถพี่ไฟไหม้หรือเปล่าครับ  ผมก็อายจนบอกไม่ถูกครับ หลังจากนั้นรถผมซื้อมาได้ไม่กี่วันก็เกิดอาการเครื่อ ง ฮีต ครับ ผมเลยเอาไปให้อู่ประจำของเจ้าของเก่าดูครับ ปรากฎว่าปั๊มน้ำพังครับ เค้าบอกว่าปั๊มน้ำพังแล้วต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำใหม่  และไสฝาสูบด้วยครับ ตอนนั้นยอมรับเลยครับว่าไม่มีความรู้จริง ๆ  แล้วโดนช่างหลอกโดยไม่รู้ตัวครับ ปรากฎว่าปั๊มน้ำอู่นั้นเค้าเปลี่ยนมาให้  ผม  เป็นปั๊มบิ้วไม่ใช่ของใหม่นะครับ อ้างว่าเปิดฝาสูบนำออกมาไสฝาให้ผมแล้ว คิดค่าใช้จ่ายในการไสฝาไป 1 พันบาท  ทำได้ด้วยหราครับ  เน้นอีกอย่างครับ ตอนนั้นเจ้าของเต้นเอารถผมไปทำทะเบียนให้ เน้นนะครับเจ้าของเต้นไม่ใช่เจ้าของรถยนต์นะครับ พอขับไปทำทะเบียน ทำยางล้อหลังด้านซ้ายฉีกขาดวงใน  และเค้าก็ไม่รับผิดชอบ  ผมเข้าใจว่ายางมันเก่าแล้ว  แต่ควรแสดงความรับผิดชอบหน่อยไหม  แต่ ผม ก็ไม่ว่าอะไรครับ เพราะรู้อยู่แล้วว่ายางมันเก่าแต่เจ้าของอู่ก็เปลี่ยนยางอะไหล่ใส่ให้ผมแทนครับ แต่พอออกจากอู่นั้นมาได้ ก็ได้มาพบกับอู่ดี ๆ ซึ่งปัจจุบันนี้ก็ยังคบหากันอยู่ครับ ตอนนั้นผมยังไม่ได้มาเป็นช่างอย่างทุกวันนี้นะครับ แต่หลังจากได้เจออู่ดี ๆ แล้ว ผมก็ได้ทำการ โอเวอร์ฮอล เครื่องกับทางอู่ประจำผมครับ แล้วก็ทำการวายสายไฟใหม่ครับ โดยไปเจอช่างแถวบ้านที่อู่พี่เค้าแนะนำมาครับ งานวายสายเค้าก็ค่อนข้างใช้ได้ในระดับนึงครับ แต่ก็ยังวายไม่ครบอยู่ดีครับ ตอนนั้นผมโดนค่าวายสายไฟไป 3,500 บาท ทางอู่วายสายบอกว่าจะเปลี่ยน รีเลย์ ให้ใหม่หมด แต่พอวันนั้นผมไปรับรถ ปรากฎว่าไม่ได้เปลี่ยนแม้แต่ตัวเดียวเลยครับ ผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไร จ่ายตังแล้วก็รับรถออกมา อาการรถที่มันไม่เคยชดเชยรอบ ก็กลับมาชดเชยครับ บูสก็มาดีกว่าตอนที่ยังไม่ได้วายสายครับ งานนั้นผมพอใจครับ แต่หลังจากนั้นผมก็ได้ทำการเปลี่ยนกล่อง J bo ปลั๊กหนาเกียร์ธรรมดาเข้ามาแทนกล่องเดิมที่เคยใช้คือ กล่อง J bo ปลั๊กหนาเกียร์ออโต้ครับ ปรากฎการใส่กล่องเกียร์ธรรมดาเข้าไปทำให้กล่องนั้นไห ม้ครับ ผมก็เลยกลับไปหาช่างคนเดิมครับ ที่เค้าทำการวายสายไฟให้ ปรากฎว่าเค้าบอกว่าผมต้องวายสายไฟใหม่ทั้งคันครับ ราคาอยุ่ที่ 4,500 บาท ผมก็เอ่อ คิดในใจตอนนั้นวายแบบ Auto ไปแล้วทีนึงไม่ใช่เหรอ ทำไมต้องวายใหม่หละ แต่ก็ไม่พูดอะไรครับ ทำเงียบ แถมทางเจ้าของอู่ยังเอากล่องผมออกมาให้ดูเปิดฝากล่อง เสร็จบอกว่าเนี่ยรอยไหม้ภายในกล่อง แล้วก็เอานิ้วดีด ขาคาปาซิสเตอร์จนขาดออก ทีนี้เสร็จแล้วสิ ผมไปไหนไม่ได้แล้ว ผมก็ต้องยอมจำนนเค้าครับ แล้วเค้าบอกว่าจะต้องเสียค่าซ่อมกล่องอีก 2,500 บาท  ค่าวายริ่งสายไฟ 1J Bo เกียร์ธรรมดา  อีก 4,500 บาท รวมกันวันนั้นผมโดนค่าใช้จ่ายไปทั้งหมด 7,000 บาท อึ้งไปเลยครับ ผมก็เลยถามเค้าว่าวายใหม่นี่ผมขออยู่ดูได้ไหม เค้าบอกว่าได้ ผมก็เลยดู ตอนนั้นผมไปก่อนเที่ยงครับ ได้กลับบ้านก็ราว ๆ 6 โมงเย็นเกือบทุ่มอะครับ วันนั้นผมรออยุ่ว่าเค้าจะทำอย่างไรกับรถผม ปรากฎว่าเค้าก็ไปซ่อมรถคันอื่นอยู่ได้ ไม่ทำรถผมสักที ผมก็รอไป เค้าเอากล่องไปซ่อม ผมก็ขอตามเค้าไปดูด้วย เค้าก็ให้ไปครับ แล้วพอกลับมาถึงอู่ก็ยังไม่ทำการวายสายไฟรถผมเลย พอตกเย็น 4 - 5 โมงเย็น เค้าก็นำวายริ่งมากางดู ซึ่งวายริ่งของเค้าเป็นแบบใช้มือคนเขียนไม่มีหลักการ แต่อย่างไร ตอนนั้นเอง เค้าก็นำอุปกรณ์พวก หัวแร้ง ตะกั่ว กรรไกร แล้วก็อุปกรณ์อื่น ๆ อีกมากมายมาทำให้ดูเหมือนว่าจะวายแล้วนะ ปรากฎว่า เค้านำกรรไกรมาตัดสายไฟผมออกสองเส้นครับ เป็นสายของระบบเกียร์ AT ครับ แล้วสักพักเค้าก็ไปรับ กล่องที่ซ่อมมาให้ผมเสียบแล้วสตาร์ท แล้วบอกว่าเสร็จแล้ว ตรงนั้นแหละครับทำให้เป็นจุดเริ่มต้นว่าผมจะไม่ถูกช่ างวายริ่งหลอกโดยการไปหาที่ศึกษางานด้านวายสายรถยนต์ แล้วเวลาเดียวกับที่ผมศึกษาการวายริ่งสายไฟรถยนต์ข้า มสายพันธ์นั้นผมก็ได้ทำการศึกษาการจูนกล่องด้วยตนเอง เพราะวิชานี้ไม่มีการสอนในประเทศไทยแน่นอนครับ ผมจึงต้องทำการศึกษาเอง แต่ดีที่ผมเองมีใจที่รักเรื่องเครื่องยนต์ความแรง จึงพอจะมีความรู้เกียวกับเครื่องยนต์อยู่บ้าง จนผมในวันนี้ได้มีความรู้มากพอที่อยากจะเป็นผู้ให้แก่ทุก ๆ คนที่ไม่มีความรู้ด้านนี้แต่มีใจรักในความแรง และอยากจะได้ความรู้นี้ไปเพื่อประกอบอาชีพในภายภาคหน้าครับ

ผมเองอาจจะเป็นจูนเนอร์ที่ไม่เก่งอะไร ไม่สิผมก็แค่ มนุษย์ 1 คนที่อยากจะรู้ในสิ่งที่ทุกคนปิดบัง โดยการเสี่ยงทำกับรถตนเอง โดยไม่สนว่าเครื่องจะพังหรือไม่ครับ จนสุดท้ายก็ไดผลลัพธ์ออกมาดีว่าผมทำได้สำเร็จในระดับ นึง อาจจะทำได้ไม่เก่งเหมือนจูนเนอร์จริง ๆ แต่ผมก็ภูมิใจในผลงานของผมที่ได้ทำมาแล้วจะนำความรู้ เหล่านี้เผยแพร่ให้บุคคลทั่ว ๆ ไป นำไปใช้ครับ
แล้วตัวผมเองก็เป็นมนุษย์คนนึงที่อยากจะให้หรือนำสิ่ งดี ๆ คืนแก่สังคม เพราะวันนึงที่ผมสิ้นชีพไป ความรู้เหล่านี้คงนำติดตัวไปใช้ในชาติหน้าไม่ได้หรอก ครับ เพราะฉะนั้นผมจึงเน้นที่จะเป็นผู้ให้แก่ทุกคนครับ ขอให้มีใจรัก ซื่อสัตย์ ต่อวิชาชีพที่ผมได้ให้พวกคุณไป แล้วสัญญากับผมนะครับว่าคุณจะไม่นำวิชาชีพเหล่านี้ไป หลอกขายบุคคลอื่น หรือนำความเสียหายมาสู่วิชาชีพของตนเอง

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านชีวะปรวัติผมก่อนจะมาเป็น ช่างอย่างทุกวันนี้ และจะดำเนินการต่อมาเป็นอาจารย์เพื่อเผยแพร่ความรุ้อีกต่อไปครับ

ถ้าสนใจเรียนหรือศึกษาข้อมูลเหล่านี้ กรุณาติดต่อได้ที่เบอร์ 084 001 0044 หนึ่งครับ ผมให้ข้อมูลจนหมดตัวครับ ไม่มีกั๊กหรือหมกเม็ดครับ   

ขอเน้นนะครับ ว่าไม่ต้องมีความรู้แต่ใจรักอยากมีอาชีพเสริมหรืออยากทำรถตัวเองเป็น สามารถเรียนได้ทุกคนครับ แล้วเวลาเรียนกับผมไม่ต้องอายที่จะถามนะครับ ขอให้กล้าที่จะถามผมก็พร้อมที่จะบอก เพราะทุกคนมีพื้นฐานมาไม่เท่ากันนะครับ ผมเข้าใจดีครับ ผมเองก็เริ่มมาจากคนที่ไม่เคยรู้ระบบอะไรเกี่ยวกับรถยนต์เลยแต่ใจรักมาจนวันนี้ผมทำได้เหมือนช่างทั่ว ๆ ไป ที่ผมเคยยกย่องว่าเค้าเก่ง แต่จริง ๆ พวกเค้าไม่ได้เก่งอย่างเราคิดเลย เค้ากลับหลอกเราอีกต่างหาก ขอให้ทุกคนนำความรู้ที่ได้จากผมไป ไปสร้างประโยชน์ให้แก่ส่วนรวมและส่วนตัวนะครับ ถ้าใครเรียนแล้วไม่เข้าใจจะกลับมาเรียนซ้ำอีกกี่ครั้งก็ได้ จนกว่าคุณจะทำเป็นครับ บางเรื่องผมอาจจะไม่รู้แต่จะหาคำตอบมาตอบให้นะครับ เพราะผมก็แค่คนธรรมดาที่ไม่ได้รู้ไปซะทุกอย่างครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับ ที่ให้การสนับสนุนผมมาด้วยดีครับ

ฝากผลงานให้กับคนที่จะมาจูนรถกับผมนะครับ ลองดูผลงานรถผมเองก่อนนะครับ ตาม Link นี้เลยครับ

อันนี้ Part 1 นะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=3HM30...ature=youtu.be

อันนี้ Part 2 นะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=XjkWY...ature=youtu.be

กลับมาแจงรายละเอียดคอสเรียนวายริ่งสายไฟ – จูนกล่อง F-con 3.24
กำหนดรับสมัครตั้งแต่วันที่  14  กุมภาพันธ์  2563 – 2 พฤษภาคม  2563
เริ่มเรียนจริงในวันอาทิตย์ที่  3 พฤษภาคม 2563 

รายละเอียดคอสในรอบนี้
1.  คอสวายริ่งสายไฟจะมีการสอนปูพื้นฐานก่อนไปเรียนคอสจูนโดยมีการอธิบายการทำงานของ Sensor แต่ละตัวว่าทำงานร่วมกับเครื่องยนต์ได้อย่างไร  และส่งข้อมูลอะไรกลับไปหากล่อง ECU  และเวลาพวกคุณเรียนจูนจะได้รู้ว่าคำสั่งสายไฟเส้นไหน สั่งอะไรได้บ้างครับ รวมถึงฟังก์ชั่นต่าง ๆ ของกล่องซิ่ง นำอะไรมาคำนวณ  และประมวลผลก่อนแสดงผลไปยังปลายทาง  คือ  เครื่องยนต์นั้นเองครับ

2.  ปรับพื้นฐานให้เข้าใจในแต่ละวงจรว่าทำงานได้อย่างไร  และคำสั่งวงจรนั้นทำงานร่วมกับ Sensor ตัวใดบ้าง  เพื่อนำไปวิเคราะห์ว่าอาการเสียอาจเกิดจาก Sensor บางตัวไม่ทำงาน หรือ สายไฟอาจจะขาดหรือหักในก็เป็นได้  หรือ สุดท้าย ECU หรือ ECM กลับบ้านเก่าครับ

3.  คอสวายริ่ง สอนพื้นฐานการอ่าน Diagram ของรถยนต์ยี่ห้อต่าง ๆ จะมีอยู่ด้วยกัน 4 ยี่ห้อ 
3.1  Toyota
3.2  Nissan
3.3  Mitsubishi
3.4  Honda

ส่วนรถตระกูล ยุโรป ลองหามาอ่านกันเอาครับ  ไม่ยาก  พื้นฐานเดียวกับรถญี่ปุ่นครับ

เวลาเรียน
เรียนเฉพาะวันอาทิตย์  เวลาเรียน  09.00 – 16.00  น.

รอบนี้ คอสจูนเน้นสอนแค่ยี่ห้อเดียวนะครับ คือ HKS F-con Silver 2.1, HKS F-con Gold 3.24  ส่วนยี่ห้ออื่น ๆ  รอก่อนนะครับ  แต่รับรองว่า ยี่ห้อต่อไปจัดว่าเด็ดครับ 
รายละเอียดเป็นดังนี้
1.  สอนการใช้โปรแกรมของ  F-con 2.1, F-con 3.24  แล้วแต่ว่า  คุณ ลงเรียนอะไรไว้

สอนจูน  F-con  Silver  ระยะสั้น
-  สอนวายสายเข้าหาเครื่องยนต์พวกคุณเอง
-  สอนตั้งจั๊มเปอร์ให้เข้ากับเครื่องยนต์ของพวกคุณ
-  การใช้งานของโปรแกรมในแต่ละฟังก์ชั่น  ว่าทำงานอย่างไร  และผู้สร้าง  เค้าสร้างมาทำไม  เน้นว่าสอน
    ฟังก์ชั่นหลัก ๆ  ครับ
-  สอนจูนจริงโดยปฏิบัติกับรถจริง  เน้น ว่าต้องเป็นรถพวกคุณมาเองนะครับ 
-  สอนใช้  A/F 
-  สอนฟังเสียง Knock

สอนจูน F-con Silver ระยะยาว
สอนการใช้เบื้องลึกจนรวมไปถึงการคำนวณในหัวข้อ ฟังก์ชั่นต่าง ๆ  ว่าความเป็นมาของเค้ามากันได้อย่างไร  ทำไมต้องมาเป็นแบบนี้  ไปถึงการทำงานของเครื่องยนต์  น้ำมันที่พวกคุณเติมเข้าไปทำไมต้องมีอ๊อกเทน และรวมไปถึงการทำงานของ เกจ์วัดที่พวกคุณชอบนำมาติดว่าเค้าดูกันอย่างไร
2.2   HKS  F-con  Silver
-  สอนวายริ่งสายไฟให้เข้ากับรถยนต์  และแจงรายละเอียดในแต่ละสายว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง  สอนทั้ง Piggy bag  และ Stan alone
-  สอนตั้ง Jumper ในกล่องให้ตรงกับเครื่องยนต์ของคุณ 
-  สอนการคำนวณค่าหัวฉีดให้ตรงกับ  Regulate  ที่พวกคุณตั้งค่ามา
-  สอนตั้งไฟล์สตาร์ท
- สอนการทำงานของฟังก์ชั่นต่าง ๆ 
อันนี้ขอแถลงออกมาเป็น  Clip VDO  ละกันครับ ยาวเกิ้น ขี้เกียจพิมพ์ และผมก็เชื่อว่าพวกคุณก็ขี้เกียจอ่าน  55555555

สอนจูน F-con Gold 3.24  ระยะยาว
-  สอนวายริ่งสายไฟให้เข้ากับรถยนต์  และแจงรายละเอียดในแต่ละสายว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง  สอนทั้ง Piggy bag  และ Stan alone
-  สอนตั้ง Jumper ในกล่องให้ตรงกับเครื่องยนต์ของคุณ 
-  สอนการคำนวณค่าหัวฉีดให้ตรงกับ  Regulate  ที่พวกคุณตั้งค่ามา
-  สอนตั้งไฟล์สตาร์ท
- สอนการทำงานของฟังก์ชั่นต่าง ๆ 
อันนี้ขอแถลงออกมาเป็น  Clip VDO  ละกันครับ ยาวเกิ้น ขี้เกียจพิมพ์ และผมก็เชื่อว่าพวกคุณก็ขี้เกียจอ่าน  55555555

เวลาเรียนของคอสวายริ่งสายไฟรถยนต์ + จูนกล่อง F-con 3.24
เรียนเฉพาะวันอาทิตย์  เวลาเรียน  09.00 – 16.00  น.

ราคาเปิดตัวไม่ต้องซ่อนละครับ  ใครคิดจะเปิดแข่งกับผม  ไม่ต้องแอบโทรมาถามละนะ  ผมเปิดให้เห็นกันไปเลย  บอกตรง ๆ  ว่าลำคาญ
1.  ค่าเรียนคอสวายริ่งสายไฟเบนซิน  4  ยี่ห้อ  ราคา  18,000  บาท

2.  ค่าเรียนจูน  F-con Silver  มีสายจูนสำเร็จรูปให้ + โปรแกรมจูน F-con silver ภาษาอังกฤษให้พร้อม  ราคา 7,000  บาท

3.  ค่าเรียนจูน  F-con Silver 2.1  เบื้องลึก วายได้ทั้งแบบ  Piggy bag และ Stan alone  คอสนี้รวมเรียนวายสาย  4  ยี่ห้อและเช่นกันครับ  ราคา  22,000  บาท

4.  ค่าเรียนจูน  F-con Gold  เบื้องลึก วายได้ทั้งแบบ  Piggy bag และ Stan alone  คอสนี้รวมเรียนวายสาย  4  ยี่ห้อและเช่นกันครับ  ราคา  25,000  บาท

5.  คอส F-con เงิน ออนไลน์ ราคา 8,000 บาท

สนใจคอส ไหนก็เลือกกันเอานะ  สามารถสอบถามรายละเอียดได้ตามนี้ 
โทร  :  0840010044
Line  :  0840010044
Inbox  มาถามได้เช่นกันครับ

วิธีสมัคร 
1.  ต้องมามัดจำค่าเรียนด้วยตนเอง  ณ  สถานที่เรียนนะครับ  หรือ  ไม่สะดวกก็โอนตังมาครับ  ถ้ากลัว  ผม  โกง  ไปดูโปรไฟล์ใน  FB  ผม  ได้  สอนคนมาเป็นร้อย  อ่อไม่รับมัดจำปากเปล่านะครับ  ส่วนหลังจากมัดจำเสร็จ  ผมจะขึ้นชื่อพวกคุณไว้  จำนวนคนเรียนในแต่ละรุ่นขอรับเพียง  5  คนเท่านั้น 

2.  มัดจำค่าเรียนทุกวิชา  5,000  บาท  มั่นใจก็มา  ไม่มั่นใจก็ผ่านไปครับ  อ่อใครที่คิดว่าผมจะโกง  ผมเปิดมา  8  ปี  แล้วกับนักเรียน  ทั้งหมด  22  รุ่น  ละครับ  ตอนนี้พวกคุณคือรุ่นที่  23  ละครับ 

รายชื่อนักเรียนวายริ่งสายไฟ + จูนกล่อง F-con 3.24  รุ่นที่  23  รับจำนวน 5 คน 
สมัครแล้ว 1 ที่นัง  เหลืออีก  5  ที่นั่ง
1. นายเน เรียนวายริ่งสายไฟรถยนต์

ถ้ากล่องยี่ห้อไหน หรือค่ายไหน  ผมไม่เข้าใจทุกฟังชั่น  ผมจะไม่รับสอนจูนนะครับ อยากให้ผลงานการทำงานของกล่องออกมาเต็มประสิทธิภาพครับ 
ไปติดตามผลงานของผมได้ที่ 
FB : Tavorn Hunter Sinprasertnavin
Page FB : Hunter Garage
Page FB : Hunter Tuner School
[/size][/size][/size]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/02/2020, 23:40:10 โดย Hunters »

ออฟไลน์ โอ๋...ครับ

• ผู้ควบคุม
  • Sr. Member
  • *
  • คะแนนความนิยม: +138/-2
  • Thankyou..
เตือนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20/02/2020, 19:35:40 »
 กฏกติกาย่อยที่ 1 (การใช้บอร์ดซื้อขาย) อัพเดท 20/01/2552 ล่าสุด
« เมื่อ: 2007-05-12, 23:38:14 »

อ้างถึง
    แก้ไข

1. Board Classifieds เปิดให้บริการแก่สมาชิกและบุคคลทั่วไปเพื่อซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน รถยนต์ เครื่องเสียง
อะไหล่และอุปกรณ์อื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับรถยนต์ และอื่นๆ

2. การซื้อขายที่เกิดขึ้นระหว่างผู้ขายและผู้ซื้อนั้น ทาง Club4g.com ไม่มีส่วนได้-ส่วนเสียใดๆ
และจะไม่รับผิดชอบทุกกรณีที่เกิดปัญหาขึ้น  ดังนั้นหากท่านตกลงซื้อ-ขาย อุปกรณ์ใดๆ กรุณาตรวจสอบก่อนทุกครั้ง
ปล. แต่ทางเว็บจะช่วยเหลือด้านข้อมูลกรณีที่ท่านแจ้งความแล้วเท่านั้น

3. สำหรับผู้ขายถ้ามีสินค้าที่ต้องการขายหลายรายการ กรุณารวมไว้เป็นกระทู้เดียวกันเพื่อความเป็นระเบียบของ Board
คน 1 คน สามารถขายสินค้าได้หลายรายการ แต่ไม่ใช่หลายกระทู้ เห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวม อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
หากทุกคน พยายามอัพกระทู้ มี 10 กระทู้ อัพ 10 กระทู้ คนอื่นจะเหลือที่ให้ขายของไหม ทุกคนเข้ามาก็เพื่ออัพกระทู้เพียงอย่างเดียว
ก็ไม่ต้องทำอะไรกันพอดี ขอความร่วมมือ มา ณ.ที่ตรงนี้ หากพบเจอกระทู้ที่อัพขึ้นมาเยอะๆ ทางผม ขออนุญาติลบกระทู้ออก
เพื่อคนอื่นจะได้มีเนื้อที่ในการโพสขายสินค้า ขอบคุณครับ

4. อนุญาติ ให้ผู้ซื้อ+ขาย หรือสมาชิกที่เข้าใช้บริการในห้องซื้อขายสามารถ(โพส,Up,ตอบกระทู้ลูกค้า) ติดกันได้ไม่เกิน 3 กระทู้ และห้ามอัพกระทู้ภายในเวลา 12 ชั่วโมง หากเกินที่กำหนด ครั้งแรกจะถูกแบน 7 วัน ครั้งที่ 2 จะถูกแบนถาวร ไม่มีข้อยกเว้นใดๆหรือกรณีพิเศษทั้งสิ้น หากต้องการอันแบน กรุณาโอนเงินค่าเสียเวลาและค่าปรับที่จะทำให้คุณไม่กล้าเอาเปรียบผู้อื่นโดยรวม 500 บาท

• **
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand

• **

• **

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.088 วินาที กับ 24 คำสั่ง