ผู้เขียน หัวข้อ: หาพี่ๆช่วยวิเคราห์ อาการรถครับ  (อ่าน 1212 ครั้ง)

ออฟไลน์ fulllove2533

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Mitsubishi club4g evolution of Thailand
สวัสดีคับ ผมอยากให้พี่ๆช่วยวิเคราะห์อาการรถของผม ผมใช้ ท้ายเบนซ์ 4g93 sohc ก่อนหน้านี้ รถใช้ปรกติ รถเปลี่ยนหัวฉีด 2az เพื่อเติม E85 แล้ว มีคอยด์k20 แล้ว ตอนนี้ไปทำเครื่องมา ฟิตเครื่องใหม่ มีเปลี่ยนลูกสูบเอาลูกสูบของไมเวคมาใส่ เพราะหัวนูน ตอนทำมายังซัดไม่ได้ เลยไม่รู้ตอนนี้รันอินแล้ว เลยอยากลองซัดดู แต่ปรากฏว่า เมื่อเปืดคันเร่งเกิน 80เปอร์เซ็นต์ รถจะมีอาการสะดุด สีหัวเทียน เป็นสีขาว ไม่เป็นสีดำ สาเหตุน่าจะน้ำมันบาง เลยจะสอบถามพี่ๆ ถ้าเปลี่ยน ปั๊มติ๊ก แล้วจะฉีดน้ำมันหนาขึ้นไหม เพราะตอนนี้ ใช้ หัวฉีด 2az 330 ccแล้วน้ำมันไม่พอ รึ ต้องเปลี่ยนหัวฉีดด้วย

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.06 วินาที กับ 24 คำสั่ง