ผู้เขียน หัวข้อ: ให้คำปรึกษาปัญหาช่วงล่าง+ปัญหาโช๊คอัพ+&  (อ่าน 472259 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนิติราม_TUNED BY KENGSTER

• Sr. Member
  • คะแนนความนิยม: +117/-1
  • โทรมาเเล้วกัน รับทุกสาย
อย่าลืมกระสุนอิอิ

เด๋วหลอยเอาดีไหมน้อง

-รับซ่อมช่วงล่างรถยนต์+ให้คำปรึกษาปัญหาโช๊คอัพ -เบอร์โทร 089-009-4519 เก่ง

ออฟไลน์ Jinkyard

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +9/-0
  • 神 の 父 !!!
    • The Best Automotive Parts Store in Thailand
ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนบุชช่วงล่างทั้งหมดครับ

ไม่ทราบว่าถ้าผมไปสั่งของแถวๆย่านวรจักร  จะต้องบอกกับทางร้านว่ายังไงบ้าง

ใช้กี่ตัว   และต้องมีงบประมาณขนาดไหนกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yai_Ecar

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนความนิยม: +8/-0
รบกวนด้วยครับ ผมใช้อีคาร์กันชนยื่นเอาโช๊คไปอัดมาทั้งหน้าหลังได้ประมาณ 7เดือนครับใส่ค้ำล่างหน้าหลังใช้ยาง goodyear F1 ยางปี 07 เดือน 11 อาการตอนนี้ยางกินเป็นคลื่น ๆ ครับลูกหมาก ยางกันโคลงเช็คดูหมดแล้วไม่เสียครับเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานด้วยครับไม่ทราบเป็นที่อะไรครับช่วยแนะผมด้วนครับ

ออฟไลน์ เด็กนิติราม_TUNED BY KENGSTER

ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนบุชช่วงล่างทั้งหมดครับ

ไม่ทราบว่าถ้าผมไปสั่งของแถวๆย่านวรจักร  จะต้องบอกกับทางร้านว่ายังไงบ้าง

ใช้กี่ตัว   และต้องมีงบประมาณขนาดไหนกันครับ

ขอบคุณครับ

หน้า+หลัง นะครับ

ด้านหน้า
1.บูชปีกนก เล็ก+ใหญ่ อย่างละ 2 ตัว (ซ้าย+ขวา)
2.ลูกหมากปีกนก (ซ้าย+ขวา)
3.ยางกันโครง 2 อัน
4.สกรูกันโครง (2ชุด)
5.ลูกหมากเเร็ก+คันชักนอก (ตอง5 ) 1 ชุด (เปลี่ยนก็ได้ครับ ถ้า พวงมาลัยเริ่มกระพือ)

ด้านหลัง บูชประมาณ 14 ตัว

1.บูชคานหลัง(ใหญ่)2 ตัว
2.บูชคานหลัง (เล็ก)2ตัว
3.บูชใหญ่(คอม้า) (ซ้าย+ขวา) 2ตัว
4.กระดูกหมาข้างละ 4 ตัว เป็น 8 ตัว

***ทั้งหมดนี้เป็นของที่ต้องซื้อ หากจะ Built ช่วงล่างใหม่ครับ***

-รับซ่อมช่วงล่างรถยนต์+ให้คำปรึกษาปัญหาโช๊คอัพ -เบอร์โทร 089-009-4519 เก่ง

รบกวนด้วยครับ ผมใช้อีคาร์กันชนยื่นเอาโช๊คไปอัดมาทั้งหน้าหลังได้ประมาณ 7เดือนครับใส่ค้ำล่างหน้าหลังใช้ยาง goodyear F1 ยางปี 07 เดือน 11 อาการตอนนี้ยางกินเป็นคลื่น ๆ ครับลูกหมาก ยางกันโคลงเช็คดูหมดแล้วไม่เสียครับเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานด้วยครับไม่ทราบเป็นที่อะไรครับช่วยแนะผมด้วนครับ

ที่จะถามหมายถึง ทำไมรถถึงกินยางหรือเปล่าครับ ??

คำตอบ

ตั้งศูนย์หรือยังครับ ลองตั้งศูนย์ดูนะครับ Camber+Toe+cutter อาจไม่ได้center ครับ

ค่าใช้จ่ายปกติ ไม่เกิน 250.-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/04/2009, 19:57:52 โดย เด็กนิติราม_TUNED BY KENGSTER »

ออฟไลน์ Jinkyard

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +9/-0
  • 神 の 父 !!!
    • The Best Automotive Parts Store in Thailand
ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคำตอบ

ท่าทาง ครั้งนี้คงโดนอีกหลายตังค์แน่ๆเรย

ออฟไลน์ Yai_Ecar

• **
  • คะแนนความนิยม: +8/-0
ที่จะถามหมายถึง ทำไมรถถึงกินยางหรือเปล่าครับ ??

คำตอบ

ตั้งศูนย์หรือยังครับ ลองตั้งศูนย์ดูนะครับ Camber+Toe+cutter อาจไม่ได้center ครับ

ค่าใช้จ่ายปกติ ไม่เกิน 250.-

มันกินยางเป็นคลื่น ๆ เฉพาะด้านในทั้ง 4 ล้อเลยครับศูนย์ก็ลองตั้งแล้วครับแย่เลยครับ

ถ้ากินด้านในทั้ง 4 ล้อ ต้องลองเช๊คเรื่องของ Camber ดูนะครับ อาจแบะได้ถึง -2 เพราะกินยางด้านในที่ติดซุ้ม ถูกไหมครับ

ด้านหลัง ไม่ค่อยหนักเท่าไหร่ครับ เพราะเป็นเเบบอิสระ ไล่ไม่ยาก

ตั้งศูนย์ต้องดูด้วยนะครับ เพราะถ้าตั้งเเล้ว เเย่กว่าเดิม ลองหาร้านใหม่นะครับ เพราะจริงๆๆเเล้วต้องนิ่งเเล้วพวงมาลัยหนักกว่าเดิม

ออฟไลน์ evo III .com

• **
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
กลับมาจากต่างจังหวัด ช่วงล่างด้านหลังมีเสียงดัง เอ๊ยดๆ อ่ะครับ เวลาเบรค ลองจอดรถแล้วไปขย่มตรงโช๊คหลัง สองข้างก็มีเสียงทั้ง2ข้างเลยอ่ะครับ

ช่วยวิเคราะห์ให้ที ว่าเป็นที่อะไร +รบกวนบอกค่าเสียหายให้ทีครับ

ออฟไลน์ evo III .com

• **
  • คะแนนความนิยม: +3/-0
อัพ

ออฟไลน์ เต็ง ตระกูลไล้...003

• คะแนนความนิยม: +19/-0
  • ดีเซล ไม่แรงหลอก!!!
รอพี่เก่งเค้าแปปนึงคับ  ช่วงนี้เค้าปั้มเงินเก็บตังแต่งงาน

ออฟไลน์ jobku69

• หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
ขอถามหน่อยคับ ไปแก้มาหลายที่แล้วไม่หายสะทีเลยคับ อาการเป็นตอนที่เวลารถจอดนิ่งๆ แล้วขยับรถออกจากที่จอดรถ
เพียงเล็กน้อย แล้วเหยีบเบรคเพื่อให้รถที่ผ่านมาไปก่อน ตัวรถมีอาการโคลงมากๆ (ล้อมีการหมุนไม่ได้ตั้งตรงนะคับ)
แบบหน้าทิ่มเลย เหมือนมันจับไม่เท่ากัน คิดเองว่าเป็นที่ pressure value ที่เป็นปั้มไฮโดรลิกหรือป่าว
เพราะได้ไปทำการแก้ที่ล้อปรับตั้งใหม่ถึงสองครั้งก็ไม่หายสะที จนปัญญาแล้วคับ ช่วยหน่อยคับ ขอบคุณมากครับ

กลับมาจากต่างจังหวัด ช่วงล่างด้านหลังมีเสียงดัง เอ๊ยดๆ อ่ะครับ เวลาเบรค ลองจอดรถแล้วไปขย่มตรงโช๊คหลัง สองข้างก็มีเสียงทั้ง2ข้างเลยอ่ะครับ

ช่วยวิเคราะห์ให้ที ว่าเป็นที่อะไร +รบกวนบอกค่าเสียหายให้ทีครับ

ต้องเช็คบูชหลังทั้งหมดครับ หากไม่ได้เปลี่ยนเลย ควรต้องตรวจเช็คครับ

ขอถามหน่อยคับ ไปแก้มาหลายที่แล้วไม่หายสะทีเลยคับ อาการเป็นตอนที่เวลารถจอดนิ่งๆ แล้วขยับรถออกจากที่จอดรถ
เพียงเล็กน้อย แล้วเหยีบเบรคเพื่อให้รถที่ผ่านมาไปก่อน ตัวรถมีอาการโคลงมากๆ (ล้อมีการหมุนไม่ได้ตั้งตรงนะคับ)
แบบหน้าทิ่มเลย เหมือนมันจับไม่เท่ากัน คิดเองว่าเป็นที่ pressure value ที่เป็นปั้มไฮโดรลิกหรือป่าว
เพราะได้ไปทำการแก้ที่ล้อปรับตั้งใหม่ถึงสองครั้งก็ไม่หายสะที จนปัญญาแล้วคับ ช่วยหน่อยคับ ขอบคุณมากครับ

เบรคสู้เท้า+กระพือที่เท้าส่งผลมาถึงพวงมาลัย หรือเปล่า  ต้องเช็คเบรคดูครับ อาจเป็นที่จานก็ได้นะ (จานอาจคด)

ออฟไลน์ BORN

• Zone Contact
  • GOD
  • คะแนนความนิยม: +35/-2
  • รับซื้อ ขายรถยนต์ 08-1144-5454 บอร์นครับ
    • facebook คับ...
ขอถามหน่อย ครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ aud

• GOD
  • คะแนนความนิยม: +382/-0
มาหาความรู้ครับ ;D

SMF 2.0.17 | SMF © 2014, Simple Machines

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.066 วินาที กับ 24 คำสั่ง